ล่าสุดครับเอารถออกมาจาก อู่ นรก ชื่อ แม้งน่าจะชื่อ อู่บรรลัยยนต์ ขอบคุณพี่น้องชาวsunny...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Jeff Anirut KumPa, 25 ธันวาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ล่าสุดครับเอารถออกมาจาก อู่ นรก ชื่อ แม้งน่าจะชื่อ อู่บรรลัยยนต์ ขอบคุณพี่น้องชาวsunny ด้วยครับ สัมพันธ์ พลสมัคร ขอบคุนพี่เปี๊ยกเป็นห่วงผมคับ ช่างที่ดีต้องแบบพี่เปี๊ยก ไม่ใช่แค่ฝีมือดี ต้องนิสัยดีฝีมือดีอย่างพี่เปี๊ยก ครับขอบคุณอีกครั้ง เทพบุตร ซาตาน Pro Mark

1. SkaWin Mahitorn

SkaWin Mahitorn Guest

0
    0
    0
    อย่าได้หลงเข้าไปเชียวนะครับ แหม!!!! พุดแล้วยังโมโหไม่หาย

2. วินนอนยัง หาขี่ไปปาร้านมันกันPro Mark

3. SkaWin Mahitorn

0
    0
    0
    ถ้าไปตอนนี้ ต้องขี้ สัก1 กระสอบเลยคับพี่เจฟ 5555 อู่อย่างนี้ อย่าเรียกว่าอู่เลย!!!!Jeff Anirut KamPa

4. Toey Boonwichai

Toey Boonwichai Guest

0
    0
    0
    อยู่ที่ไหนครับ เพื่อนๆจะได้ระมัดระวังกัน แล้วเรื่องราวเป็นยังไงครับๆ

5. อู่มันชื่อ "อู่เติมการชั่ง"อยู่ในปั้ม เอสโซ่เลยโรงกะสาบก่อนถึงฟิวเจอร์รังสิต ขาเข้า กทม. อย่าได้เข้าไปเด็ดขาด

6. เรื่องมันยาวคับToey Boonwichai

7. Look Tao

Look Tao Guest

0
    0
    0
    ว่างๆลองพิมพ์เรื่องราวให้ฟังบางนะคับ

8. Toey Boonwichai

Toey Boonwichai Guest

0
    0
    0
    ใช่ครับ เผื่อรถมีปัญหาแล้วไปเจอช่างลักษณะแบบนี้ พูดจาแบบนี้จะได้หนีทันครับ ว่างๆค่อยพิมพ์ก็ได้ครับ ^^

9. Look Tao

0
    0
    0
    ผมลองไปอ่านอีกหัวข้อ เข้าใจแล้วคับ... จะระวังไว้ ....

10. พอดีกำลังจะออกไปทำงานขับรถออกจากบ้าน ไม่ถึง10นาที มีเสียงดังกึก รถดับสตาจไม่เอารถเข้าข้างทางแถวม.ธรรมศาสต์รังสิตขาเข้า กทม. ไม่ถึง10นาทีมีกะบะผ่านมา ถามว่ารถเป็นอะไร ผมก้อบอกอาการ มันบอกเด่วผมลากไปให้พอดี ที่บ้านเปิดอู่ ในใจงง มึงมาจากไหนวะ แต่ในตอนนั้นคิดไรไม่ออก เรย ให้มันลากไป ที่อุ่ ห่างจากที่รถจอดอยุ่ประมาณ5-6โล พอเข้าอู่ช่างถาทรถเป็นอะไรผมเลยบอกสงสัย โซ่ราวริ้งจะขาด ช่างพูดขึ้นมาว่า โอ้ย ชาพละลาย หลังจากนั้น เปิดฝา ยกฝาสูบลง แล้วบอกเด่วสายๆจะเช็คให้อีกที ผมเลยมาทำงาน แต่ก่อนออก ย้ำชั่งว่าถ้าพี่จะทำอะไรโทรหาผมด้วยนะย้ำหลายรอบมาก พอช่วงบ่ายๆช่างโทรมาบอกเช็คให้เเล้ว ชาฟละลาย แวนหลวม ผมตกใจ ผมเรยถามว่ามันหนักขนาดนี้เลยหรอ เลยถามราคาซ่อมเท่ารัยมันบอก 1,5000ผมเลยบอกโหวางเครื่องเชียง กงได้เรย มันเรยบอก โอเว่อฮอนก้อเหมือนได้เครื่องใหม่ไม่ต้องกลัวรับประกัน6เดือน ผมเลยเถียงบอกมันว่าถ้าพี่ทำให้ผมผมไม่เสี่ยงกว่าหรอ รู้ว่ารับประกันผมเลยถามแล้ววาวคดมั้ยมันบอกไม่เลยทำให้ผมสงสัย เรื่องชาฟละลาย เพราะในบินที่มันออกให้ก่อนที่ผมจะออกก่อนจะออกไปทำงานมาจากร้านมันมันเขียนเรยว่าชาฟละลายยังไม่ทันดูอะเรย ว่าเป็นเหี่ยอะรัย มึงเล่นเขียน เก็บความสงสัย พอวันนี้เข้าไปดูรถอีกที ตอนเช้า มันลื้อทุกอย่างออกหมด ทุกอย่างจิงๆ เครื่อง เพลาขับเกีย ทุกอย่างที่อยู่ ในกะห้องเครื่อง แยกไปทางนู้นทางนี้กะจัดกะจาย วางกับพื้น ผมชอคมากเรยเดือดกับมันไปพักไหย่ ต่อว่ามันพี่ถอดออกขนาดนี้เรยหรอ ทำไมพี่ไม่บอกผมเมื่อวานละ มันบอกก้อบอกแล้วว่าจะเชค ผมเรยพูดไปคำนึง พี่เชคแบบนี้ กะไม่ให้ผม มีทางเลือกเรยใช่มั้ย เรยบอกมันว่ายังงัยผมขอคิดก่อน เรยกลับบ้าน หารถมาลาก โทรบอกให้มัน ใส่ทุกอย่างเตรียมไว้ให้ด้วย พอตอนไปยกรถ ภาพที่เห็นทุกอย่างวางเหมือนเดิมยิ่งเดือดไหย่ เลย ถามมันพี่ยังไม่ทำอะไรให้ผมเรย มันบอกถ้า ใส่ให้ก้อเหมือนวางเครื่องใหม่ก้อต้องเสียค่างใส่ด้วยยิ่งขึ้น ดีมีน้องไปด้วยช่วยห้ามอารมย์ผมในตอนนั้น มันเลยใส่ล้อหน้าให้สองข้างเพื่อที่จะเอารถขึ้น รถสไล ก่อนออกจากร้านผมบอกมันว่า ถ้าอะไหล่ไม่คบ จะกลับมาที่ร้านมันแน่

11. ประมาณนี้ แต่ยังงัยจะต้อง เข้าไปป่วนร้านมันแน่

12. Look Tao

0
    0
    0
    โห้เจอแบบนี้ไปไม่เป็นเหมือนกันคับ.... นี้ผมกำลังจะไปตจว. ถ้าซวยเป็นอะไรขึ้นมาล่ะก้อเรียบร้อย.....

13. ต้องระวังคับเพราะช่วงนี้อู่พวกนี้กำลังหา ลูกค้าจะเจอกันแบบนี้บ่อย แถวรังสิต มีพี่ชั่งคนนึงเตือนผมมา ระวังกันไว้ด้วยคับ

14. SkaWin Mahitorn

0
    0
    0
    อู่เติมการช่าง หรือเติมความจังไรให้รถคุณกันแน่...แย่คับ ผมเหนแล้วโมโหแทน...ส่วนตัวผมมองว่าคนที่เป็นช่างที่มีความรู้จิงๆ คงไม่ทำแบบนี้ แค่บอกอาการเบื้องต้น จากประสบการณ์ของการเป็นช่าง คุณน่าจะพอรู้อาการหรือสันนิษฐานได้ ไม่ใช่มั่วบอกจะเชคให้และรื้อทุกอย่างออกมาหมดเพื่อหาจุดเสียเหมือนไม่รุ้เรื่องแบบนี้ อีกแง่!!!!เหมือนจงใจที่จะรื้อให้เราต้องทำอู่มัน ถึงเราไม่ทำ มันก็ได้ค่ารื้อไปแล้ว ทุเรศมากคับ เหนมากับตาไป ไปกับพี่เจฟมา มันน่าโมโหจิงๆ และอู่ สกปกมากครับบอกเลย!!!!! ระวังกันด้วยนะครับป๋ม

15. เหม็นขี่ไก่โป้ ชิปหายครับPro Mark

16. มันเลี้ยงไก่

17. SkaWin Mahitorn

0
    0
    0
    55555 ถ้าอะไหล่ไม่ครบ ค่อยว่ากันพี่เจฟ แม่งไว้ใจไม่ได้จิงๆ Jeff Anirut KamPa

18. สีเดียวกันเลย

19. Ben Surat

Ben Surat Guest

0
    0
    0
    แม่งสัส จริงๆ

20. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    เสียงกึ๊ก เพลาหลุด ไปรื้อฝาสูบแทน ฮ่าาาาาาาาๆๆๆ

21. ไม่ใช่เพลาคับโซ่ราวริ้นขาด

22. Jacky Jdm

0
    0
    0
    แซวเล่น .....

23. Jacky Jdm

0
    0
    0
    โซ้ขาด เพราะ แคมติด วาล์วยัน สูบติด อาการพื้นๆ ......

24. สงสัยช่าง มันคงหิวเงิน

รื้อขนาดนั้น.......เลยหรอครับ กะไม่ให้ทางเลือกเลยจริงๆ...แย่ๆๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้