วันศุกร์ ซัดรถไปจันทร์บุรี ด้วย 0W-40 เออแฮะ ไม่กระจายอย่างที่คิด เหยียบดีซะด้วย รอดไปตู

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Phichaya Klankaew, 30 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    วันศุกร์ ซัดรถไปจันทร์บุรี ด้วย 0W-40 เออแฮะ ไม่กระจายอย่างที่คิด เหยียบดีซะด้วย รอดไปตู

1. ผมใช้้ 5w30 สังเคราะร้อย เหมาะกะแอลพีจีป่ะคับ พอดีได้ของดีราคาถูกมาก็เลยลองดู

2. เอาง่ายนะบอย ตัวเลขข้างหน้า ในกทม ภาคกลาง อากาศไม่หนาว ใช้ 10w ส่วนภาคเหนืออากาศเย็นในตอนเช้าใช้ 5w ส่วน 0w ไม่จำเป็นสำหรับประเทศเรา ส่วนตัวเลขด้านหลังเอาง่าย ๆ อีก ขับรถปกติรอบไม่เกิน 3000 รอบ ก็ใช้ 30 ถ้าชอบลากรอบ 5000- 6000 -7000 ก็ใช้ 40 ....... ตัวเลขด้านหน้า ยิ่งน้อยยิ่งแพง จะจ่ายแพงกว่าทำไม ถ้าได้คุณภาพเท่ากับคนที่จ่ายน้อยกว่า

3. ได้มาฟรีอ่ะ เลยลองดูค๊าบ แต่ต่อไปคงเอาสังเคราะห์ 100% ความหนืดแล้วแต่ตังค์

4. เปลี่ยนรอบหน้ากลับมาใช้10w40 เหมือนเดิมดีกว่า อิอิ

5. ยังไม่ได้ถ่ายน้ำมันเครืองเลยครับ เกิน มาเป็นพันโลละ

6. รถหรือคน

7. คนถ่ายบ่อยอยู่แล้ว ++555++

8. ถ้าเครื่องเดิมก็ถ่ายซะนะครับ เดี๋ยวเสียน้อยเสียยากครับ

9. อ้าว แล้วถ้าเครื่องใหม่ละแอป ไม่ต้องถ่ายหรอ

10. เหลือให้สึกอีกเยอะน่ะ ^_^

ไม่ว่าใหม่เก่าขอให้มีวินัยเหมือนๆกันมันจะได้รับใช้เรานานๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้