คัยใส่กรองงูเหลือมม่างคับเกียร์ auto เครื่องเดิม d16y8 อยากรู้ว่าเป็นยังงัยบ้างคับ...

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย ต้นหนองบัว เชตน่า, 12 พฤษภาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    คัยใส่กรองงูเหลือมม่างคับเกียร์ auto เครื่องเดิม d16y8 อยากรู้ว่าเป็นยังงัยบ้างคับ ขอคำแนะนำหน่อยคับ พอดีอยากจะเปลี่ยนมากคับ

1. อยากรู้เหมือนกันครับ

2. รอคำแนะนำคับพอดีจะจัดระเบียบห้องเครื่องใหม่นะคับ ขอบคุณมากครับ

3. KimRee Kim

KimRee Kim Guest

0
    0
    0
    ติดตามด้วย

4. Wagon Zaa

Wagon Zaa Guest

0
    0
    0
    เคยใส่แต่B20B A/T รู้สึกอึดขึ้น กรองเดิมวิ่งดีกว่าเยอะ d16y ต้องรอติดตาม

5. เสียงเพราะดี ห้องเครื่องสวย แต่มันอืดกินน้ำมันแน่นอนไม่แนะนำครับ. ปล.ผมไม่ได้ใส่แวะมาตอบครับ^^

6. อะเคคับพี่

7. ขอบคุณมากๆเลยคับ

8. Sila Ubol

Sila Ubol Guest

0
    0
    0
    ต้นหายครับ กลางปลาย มาครับ (ต้นหาย หายจริงจัง หายไปเลยย)

9. Je Thawatchai

Je Thawatchai Guest

0
    0
    0
    วิ่งดีกว่าเดิมคับ ต้นลื่นกว่าเดิม กลางปลายดีกว่าเดิม แต่ผมว่าไล่ระบบไอเสียให้เหมาะสม จะรู้สึกได้ถึงความต่างคับ

10. ผมคิดว่า มีผลนิดหน่อย ทำให้ อากาศไหลเวียน สะดวกขึ้น เพราะ อากาศน่าจะถูกดูดได้เร็วกว่า แต่ถ้าจะให้เห็นผลเยอะได้ชัด ต้องเฮดเดอร์ + ท่อซักใบ อันนี้ พุ่งชัวร์ๆ

11. Sila Ubol

0
    0
    0
    Y_Y ทำไมต้นผมหาย นิ

12. KimRee Kim

KimRee Kim Guest

0
    0
    0
    เอ้า งงเลย. คนนึงบอกดีกว่าเดิม อีกคนบอกต้นหาย????

13. Ab Solute

Ab Solute Guest

0
    0
    0
    อยากรู้เหมือนกันเพ่แต่เห็นเขาบอกว่ามันโล่งไปรถกะน่าจะอืดลงคับ

14. ผมคิดว่ารถแต่ละคัน อาจจะอยุ่ที่หลายปัจจัยนะ มันตอบยากจริงๆ ครับ แต่ผมขับ รู้สึกว่าต้นก้ดีนะครับ ไหลๆ ไปเรื่อย แล้วแต่สภาพเครื่องด้วยรึเปล่า

15. Sila Ubol

0
    0
    0
    ผมว่าถ้ายังไม่ไปเปลี่ยนเฮด ต้นมาแน่นอนครับเพราะอากาศเข้าดีกว่าเดิม รอบต้นมาแน่นอน แต่กลางกับปลายน่าจะอั้น เพราะอากาศไหลออกได้ไม่เต็มที่ แต่ถ้าเปลี่ยนเฮดแล้ว ปลายน่าจะไหล ถ้าอยากให้ต้นมาอาจจะต้องเซ็ทระบบไฟอีกนิดครับ

16. ถ้าเครื่องเดิมๆ อืดลงนะ แต่ถ้าบิดไฟแก่หน่อย เปลี่ยนหัวฉีดจูนกล่อง ทำเฮดกับระบบไอเสีย แล้วใส่ รอบดีกว่าเดิมนิดหน่อย แต่ต้นหายครับ ตามนั้น

17. ขอบคุณมากครับทุกคำตอบเลย

18. ของผมเครื่องเดิมๆเลยคับ

19. ไม่ได้ทำรัยเลย

เปลี่ยนแต่หม้อนำ้คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้