อยากทราบว่ามีอู่ซ่อม 88-89 อยู่แถวๆรามอินทราหรือละแวกนี้บ้างหรือเปล่าครับ...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Chanan M Tienrungsri, 2 ธันวาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    อยากทราบว่ามีอู่ซ่อม 88-89 อยู่แถวๆรามอินทราหรือละแวกนี้บ้างหรือเปล่าครับ พอดีรถมีอาการไม่ค่อยดี (เร่งไม่ออก อู่แก๊สที่เข้าประจำแก้ไม่ได้ ) รบกวนช่วยแนะนำทีครับ

1. Palin Omsin

Palin Omsin Guest

0
    0
    0
    ขอรายละเอียดของเครื่องยนต์ด้วยคร๊าบ

2. น่าจะเป็น D15B นะครับ พอดีคุณพ่อเปลี่ยนมาเมื่อ สอง-สามปีก่อน

3. Palin Omsin

0
    0
    0
    ติดแก้สแบบใหน ดูดหรือฉีด แล้วอู่ประจำแก้ไม่ได้เหรอครับ

4. ดูดครับ อู่แจ้งว่าตัวที่คุมรอบมีปัญหา ลืมบอกไปด้วยว่ามีอาการอีกอันนึงคือ รอบไม่นิ่งทั้งแก๊สและน้ำมัน (เหมือนกับว่าอู่แก๊สขี้เกียจแก้ ประมาณนั้น )

5. Palin Omsin

0
    0
    0
    รถเสียก็ต้องลองให้อู่ที่ทำให้เราประจำทำก่อน ไม่ดีเราค่อยหาอู่อื่นที่เรามองแล้วว่าเราจะต้องไว้ใจให้เค๊าทำให้เรา การแก้อาการอะไรต่างๆ บางทีมันไม่ได้ตรงกับใจเราทั้งหมดนะครับ ยังงัยเดี๋ยวลองให้เพื่อนๆสมาชิกคนอื่นที่เค๊ามีอู่ดีดีมาแนะนำนะครับ เพราะอู่ประจำของเอ้ อยู่ฝั่งธนฯน่ะ

6. ขอบคุณมากครับ

7. Palin Omsin

0
    0
    0
    ง่ะ เครื่องหัวฉีดอ่ะ ทำบ่อเป็น

8. ไม่เป็นไรพี่เอ้ แค่หัวฉีด ถ้าก้นฉีดก็ว่าไปอย่างเน้อ

9. Palin Omsin

0
    0
    0
    ขี้แตกล่ะ 5555

10. Jaturaphut Chaiy

Jaturaphut Chaiy Guest

0
    0
    0
    อู่ดอนบอสโกมักสันครับรถทุกคันที่ทำมีวิศวกรควบคุมทุกคันใช้เครื่องมือที่ทันสมัยซ่อมแล้วจบชัว รับประกันหลังการซ่อมครับถ้าัวว่าจะถูกฟันหัวแบะแนะนำที่นี่ครับมีจรรยาบันในอาชีพช่างถูกปลูกฝังกันมาทุกคน ทำทุกระบบ แก๊ส ช่วงล่าง ระบบส่งกำลัง เครื่องยนต์ไฟฟ้า งานสีรถยนต์มีห้องอบสีสองห้อง รถเพื่อนผมอยู่ สาย2วีออสโดนชนมาแก้มยู่ เคาะทำสีเสร็จหมดไป4000 เดินไปเคาะดูโป๊งๆๆ เหมือนไม่เคยชนมาเลยลองเข้าไปดูได้เลยครับแล้วจะพบกะประสพกามใหม่รับรองไม่ผิดหวัง บอกไอ้เชี่ยชายจากaccord 88-89clubแนะนำมา

11. ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำนะครับ จะลองดูข้อมูลแล้วเข้าไปทำรถนะครับ

น่าจะเกิดจากตัวมอเตอร์เดินเบาตัวนี้ครับ อาการคล้ายของโปสเลย ของ civic และ accord น่าจะใช้ด้วยกันได้ http://image.ohozaa.com/view/5s624

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้