พี่ครับใครพอรู้บ้าง ตัวบลูทูส odb 2 สามารถใชช้กับodb1...

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Net Hawara, 6 มิถุนายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Net Hawara

Net Hawara Guest

0
    0
    0
    พี่ครับใครพอรู้บ้าง ตัวบลูทูส odb 2 สามารถใชช้กับodb1 ได้มั้ยต้องใช้สายเส้นไนบ้างพอดีผมจะลบโค๊ดอะครับ ขอบคุณครับ

2. เท่าที่เคยเห็น อุปกรณ์ obd2 ทั้งหลายแหล่ที่ทำออกมาขาย ไม่สามารถใส่กับคูเป้ได้เลย

3. ที่บอกจะลบโค๊ดอะ ลบโค๊ดอะไร คูเป้ไม่ต้องลบโค๊ดเหมือนพวกบีเอ็มครับผม

4. Net Hawara

0
    0
    0
    มันขึ้นโค๊ด เซ็นเซอร์ความร้อนอะคับตัวที่ไปกล่องอะครับ

5. Net Hawara

0
    0
    0
    ถ้าตอนเครื่องเย็นต้องดึงปลั๊ก ออกถึงจะสตาส ติด แต่ถ้าเครื่องร้อนไม่ต้องดึงออกสตาสได้เลยครับ

6. งั้นก็เปลี่ยนเทมเซนเซอร์ตัวนั้นครับ เพราะมันคงเสีย อ่านค่าผิดกล่องเลยสั่งจ่ายน้ำมันไม่ถูกต้อง ทำให้ตอนเครื่องเย็นสตาทไม่ติด จนน้ำมันท่วมครับ แต่จากที่ผมเคยเจออาการนี่(ของผมสายขาด) มันก็สตาทไม่ติดอยู่ดีครับ

7. Net Hawara

0
    0
    0
    ผมเปลี่ยนแล้วมันไม่หายครับพี่จนปัญญาเลย

8. มันต้องมีอะไรเสียครับ ไม่เซนเซอร์ก็กล่อง ลองหาอู่อื่นดูครัย

9. Net Hawara

0
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่

ลองให้ช่างเช็คสายไฟด้วยว่าขาดหรือเปล่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้