พี่ครับ ช่างบอกว่ารถเบรคไม่อยู่ เป็นเพราะหัวabsตัน ข้างในสนิทกิน ไม่ออกสองรู...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Vote Boon, 29 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Vote Boon

Vote Boon Guest

0
    0
    0
    พี่ครับ ช่างบอกว่ารถเบรคไม่อยู่ เป็นเพราะหัวabsตัน ข้างในสนิทกิน ไม่ออกสองรู ไม่สามารถถอดล้างได้ครับ ต้องหาซื้อใหม่ เเบบนี้ทำไงดีครับ จิงไหมที่ล้างไม่ได้เเล้วมันอุดตันได้ หรือเปลี่ยนเป็นเบรคธรรมดาเเทน เออ ที่เเรกเบรคปกติครับเอารถไปผ่าเกียร์ครับช่างบอกต้องโฮอเววอร์ฮอล์เมือวานไปรับรถเเต่ช่างบอกเบรคไม่ดีถอดดูเป็นเเบบที่ว่า ขอพี่ๆบอกด้วยครับวันนี้นัดช่างดูตอนสาย

2. Pae MO ON

Pae MO ON Guest

0
    0
    0
    ไม่เคยเจอแบบนี้เหมือนกัน.....

3. Vote Boon

0
    0
    0
    ผมไม่รู้จะทำไง งง เหมือนกัน เบรค ตันเขาบอกเวลาเบรคล้อขาวหมุนได้ไม่เบรคด้วย ถ้าซื้อabsใหม่หลายหมื่นเลยง่ะกำ พึ่งโดนค่าเกียรไปเกือบสามหมื่น หมดตัวเเล้ว ทำไงได้บ้างครับ ผมโทรหาพี่บอล์เมือคืนอธิบายให้พี่บอล์ฟังเเล้ว เดี๋ยววันนี้ตอนเช้าไปหาช่างก่อนจะได้รู้ว่าเอาไง

4. Pae MO ON

0
    0
    0
    ถ้าจะเอา abs ก็บอกที่บ้านมีเหลืออยู่หลายลูก.....

5. Vote Boon

0
    0
    0
    ครับใช่ๆตัวนั้นเเหละครับ ช้่างบอกอุดตันครับสนิทกินข้างใน ล้างไม่ออก ตัวเท่าไรครับ

6. Pae MO ON

0
    0
    0
    ช่างเค้ารื้อแล้วเหรอครับเลยรู้ว่าตัน ..งงงงงง

7. Vote Boon

0
    0
    0
    รื้อ ออกมาเเล้วครับ เมือคืนเค้าเอาลมฉีดไล่เบรคเเล้ว สุดท้ายเเกะหัวabs ออกมา เเล้วฉีดลมไม่เข้า ข้างในมีสนิทเค้าบอกตันสองรู เค้าเอาสเปรย์ล้างสนิทฉีด เค้าบอกเเกะกล่องไม่ได้ไม่นั้นพัง

8. Pae MO ON

0
    0
    0
  9. Vote Boon

0
    0
    0
    แล้วให้ผมไปหาซื้อใหม่มาบอกมันตัน เเต่ปกติผมขับไม่เคยเป็นไรเลย เอาไปทำเกียร์เเล้วเป็นเลย

10. Vote Boon

0
    0
    0
    วันนี้ผมจะไปดูช่างตอนเช้า ครับ ถ้าเเก้ไม่ได้คงให้เปลี่ยน รถวิ่งไม่ได้ ไม่มีเเบรคพี่ขอเบอร์หน่อยครับ เดี๋ยวผมไปหาช่างถ้าไม่สามารถซ่อมได้

11. Pae MO ON

0
    0
    0
    ครับ เอาไว้โทรมาแล้วกัน...

12. Somphop O Thana

Somphop O Thana Guest

0
    0
    0
    abs ผมก็มีปัญหา ผมถอดฟิลตัว abs ออกเลย ให้มันไม่ทำงาน ตอนนี้ขับได้ปกติ แค่ไฟ abs ขึ้นเตือน อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้