จะไปอัญเชิญน้องออนมาจอดนิ่ง ๆ ไว้ที่บ้านดีใหม เค้าว่าไม่มีแล้วมวลน้ำก้อนใหญ่...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Wiparach Dickson, 1 พฤศจิกายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Wiparach Dickson

Wiparach Dickson Guest

0
    0
    0
    จะไปอัญเชิญน้องออนมาจอดนิ่ง ๆ ไว้ที่บ้านดีใหม เค้าว่าไม่มีแล้วมวลน้ำก้อนใหญ่ ถ้าคลองสามวารับได้แปลว่ามาไม่ถึง บางกะปิ จริงอ่ะ

2. Pangki Ka

Pangki Ka Guest

0
    0
    0
    ยังไงบางกะปิก็ยังเขตเสี่ยงนะคะ ที่บ้านอยู่บึงกุ่ม ยังไม่ค่อยไว้ใจเท่าไหร่เลยตอนนี้ ^^"

3. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    ตอนนี้อยู่นิ่งๆดูสถานการณ์ก่อนเถอะครับ ไว้ให้พ้นช่วงกลางเดือนหรือปลายเดือนไปได้น่าจะดีกว่าครับ...

4. Wiparach Dickson

0
    0
    0
    OK ตามนั้น..กลัวรถจะหายก่อนน้ำจะมา..กลัวจะไปเป็นภาระให้เค้าอ่ะ อิอิ

5. Bond Comsquare

0
    0
    0
    ที่พัทยาผมเห็นข้างๆบิ๊กซ๊พัทยาใต้ยังพอมีที่สามารถจอดได้อยู่นะครับ...

6. Wiparach Dickson

0
    0
    0
    แต่น้องออนจะสามารถไปถึงหรือป่าวเฮอะ.. ได้แค่พาไปจอดบนซีคอน...

7. Pae MO ON

Pae MO ON Guest

0
    0
    0
    เอาไว้เดี๋ยวผมคอยรายงานให้ เพราะไอ้ประตูน้ำคลองสามวาที่ทะเลาะกันใกล้ๆบ้านผม ถ้าบ้านผมโดนเมื่อไรบางกะปิก็ไม่แน่. แต่ตอนก็เริ่มๆแล้ว......

8. Wiparach Dickson

0
    0
    0
    เริ่มจะแห้งหรือเริ่มจะท่วม...

9. ผมไปเอารถกลับบ้านแร้ว ...ไม่ไหวสงสารรถ ตากแดด T_T..

10. Bond Comsquare

0
    0
    0
    ตากแดดกะน้ำท่วมเป็นผมยอมเอารถตากแดดให้แห้งดีก่า... เอิ๊กส์ๆๆ

11. ไม่ท่วมซะทีพี่ ..เปื่อยแร้ว 55 55+

12. Bond Comsquare

0
    0
    0
    หากจอดกลางแดดก็หาผ้าคลุมรถซะจะได้บรรเทาอาการอุปกรณ์ สีรถ และคอนโซลเสื่อมสภาพไว...

13. ไม่ท่วมแร้วพี่ ..อิิอิ

14. Bond Comsquare

0
    0
    0
    อืมน์... ก็ขอให้ไม่ท่วมจริงๆเหอะ เมื่อคืนเพื่อนที่ลาดปลาเค้าโทรมาบอกน้ำมาถึงปากวอยเข้าบ้านละ แต่ไม่ท่วมแบบทัันทีมาแบบค่อยๆเอ่อขึ้นครับ ยังไม่น่าห่วงเท่าไหร่.

15. ช่ายพี่ ๆ น้ำมันมาเรื่อย ๆ ..

16. Pae MO ON

Pae MO ON Guest

0
    0
    0
    พี่ Wiparach Dickson มันพึ่งมา ถ้าจะมากด้วย...

17. รอดูไปก่อนเถอค่ะ ถ้าเอามาจอดที่บ้านแล้วน้ำมากะทันหันจะลำบาก

18. น้ำมันมาเยอะมาก อย่าชะล่าใจครับ ยุดยาบางบัวยังไม่ลดเลย

19. Bond Comsquare

0
    0
    0
    ดูเคสคุณอุ๊และคุณเจตเป็นตัวอย่างกรณีศึกษาได้เลยครับ...

20. อย่าไว้ใจข่าวครับ

21. ข่าวออกเท่าขี้เล็บความจริงเท่าฝ่ามือ

22. Wiparach Dickson

0
    0
    0
    ข่าวออกแค่เข่า ความจริงแค่คอเอง.. แต่น้ำมาแล้วตอนนี้ก้ออยู่ที่สูงนั้นแหละดีแล้วน้องออนน้อย...

23. Au Innovator

Au Innovator Guest

0
    0
    0
    วันนี้ปทุมน้ำลดลงแล้ว ประมาณ 20 เซนติเมตร แบ่งให้กรุงเทพและนครปฐมไปเยอะ น้ำเลยลดเร็ว หน้าบ้านตอนนี้เหลือ 80 เซนติเมตร

24. Jate Ne On

Jate Ne On Guest

0
    0
    0
    อยู่ที่สูงคงคอแห้งอย่าลืมพาน้องเค้าลงมาทนน้ำบ้างนะครับ

25. Wiparach Dickson

0
    0
    0
    น้ำมัน หรือน้ำเน่า..น้องออนเค้าอนามัยคงรับไม่ได้กับน้ำหลาจังหวัด..

26. Jao Kuborn

Jao Kuborn Guest

0
    0
    0
    รามอินทรา กม8 ท่วมหนักมากขึ้นเรื่อยๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้