ขอถามหน่อยครับ ใครเคยถอดฝาครอบเกียร์ ออกมั่งครับ ผมจะดึงเอาพรมปูในรถออกไปซักครับ...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Au Innovator, 15 พฤศจิกายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Au Innovator

Au Innovator Guest

0
    0
    0
    ขอถามหน่อยครับ ใครเคยถอดฝาครอบเกียร์ ออกมั่งครับ ผมจะดึงเอาพรมปูในรถออกไปซักครับ หาน๊อคยึดไว้ก็ไม่เจอ ใครพอรู้บอกหน่อยนะครับ ดูตาม แมนนวดแล้วก็ไม่เจอ ตอนนี้น้ำลด ลงละจะได้ล้างรถซักที

2. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    มีน๊อตยึดตรงคอนโซลใกล้กับที่วางแก้วสองจุด จะมีจุกกลมๆปิดอยู่ และด้านในที่เก็บของตรงที่วางแขนจะมีน๊อตยึดอีกสี่จุด อ่อ... และหัวเกียร์เป็นตัวหกแฉกถอดหัวคันเกียร์ออกด้วยนะครับ จากนั้นก็ค่อยๆขยับแล้วยกขึ้นเลย... หากตกหล่นประการใด เชิญเพื่อนๆท่านอื่นเสริมเพิ่มได้เลยนะครับ..

3. ตามนั้นเลยครับ

4. Au Innovator

Au Innovator Guest

0
    0
    0
    ยังไม่ได้ลองถอดเลย เพราะยังไม่รู้จะเอารถลงยังไง หนุนรถสูง เท่าเอว ลอยจากพื้น พอเอาไม้แรงยกรถขึ้น อิฐบล๊อคมันก็แตกกลัวมันจะล้มมาทั้งคัน ตอนเข้าขึ้น ก็ค่อยๆหนุนวันละชั้น งานเข้าอีกแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้