เริ่มทะยอยขนของไปกองไว้ที่ BS แล้วก๊าบ

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย PALIN_OMSIN, 11 กุมภาพันธ์ 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PALIN_OMSIN

PALIN_OMSIN Well-Known Member Moderator

1,959
    38
    48
    กระจังหน้าเป็นสิ่งที่แปลกมาก เป็นกระจังที่ติดโลโก้ อยู่ในตัว ไม่ใช่ว่าเอาโลโก้ไปแปะใส่ แต่มีช่องเว๊าที่จะพอดีกับโลโก้ H อยู่เลย หม้อน้ำสภาพดี มีใครเอาบ้างมั้ย ส่วนพัดลมน้าเอ้จะเอาเอง เพราะเป็นพัดลมห้าใบพัด แผงแอร์ก็สภาพดี ใครที่พัดลมไม่ค่อยดี รอของต่อจากรถน้าเอ้เน๊อ เดี๋ยวปล่อยให้ กันเองกันเอง (เอกว่างัย อิอิ)

2. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    โอ๊ย!จะหล่อกานใหญ่แร้วเว้ยเฮ้ย หน้าเดิมๆจะเหลือกี่คันกานล่ะเนี่ย

3. PALIN_OMSIN

PALIN_OMSIN Well-Known Member Moderator

1,959
    38
    48
    นี่ก็หน้าเดิมงัยครับน้าป๋อง แต่ว่าตาเหลือกได้ ตอนนี้เอ้หาหลังคา มูนรุฟอยู่น้าป๋องเห็นผ่านตาที่ใหนบ้างมั้ยครับ

4. CSspeed [ boy89 ]

CSspeed [ boy89 ] New Member Member

2,509
    3
    0
    อย่างน้อยก็มีเราสองนะน้าป๋อง
    พรุ่งนี้เจอกันคับ

5. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    น้าเอ้ เห็น chay88-89 บอกซันรูฟ ที่ปทุมวันมี 2 อันนะ

6. เต้าฮวย TUNING

เต้าฮวย TUNING New Member Member

120
    1
    0
    ฝาท้าย vigor ก็มีปทุมวัน
    ซันลูป ผมได้มาไม่มีไฟส่องแผนที่ครับ

7. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48
    ตรงรุ่นหรือเปล่า เดี๋ยววันนี้จะไปสอย

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 06:43:08 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 06:42:14 ----------

ฝาท้ายได้ครบแล้วครับ แต่ยังขาดตูดตัด 88 ขี้เกียจเคาะน่ะ แต่ถ้าหาไม่ได้ก็ต้องเคาะเอา ยุบเข้าไปเยอะพอสมควร

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 06:43:24 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 06:43:08 ----------

ฝาท้ายได้ครบแล้วครับ แต่ยังขาดตูดตัด 88 ขี้เกียจเคาะน่ะ แต่ถ้าหาไม่ได้ก็ต้องเคาะเอา ยุบเข้าไปเยอะพอสมควร

8. nong_acc88

4,280
    13
    38
    ต่อไปนี้ก็นอกรอบที่ BS กันได้บ่อยแล้วซิ

9. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    ว้าว ๆ ๆ หายไปซะนานซุ่มเก็บของนี่เอง แหม๋ น้าเอ้เรา จะกลับมายิ่งใหญ่ กว่าเดิม ^_^

10. nong_acc88

4,280
    13
    38
    ตอนนี้กำลังเดินอยู่แถวปทุมวัน.........ไปแต่เช้าเลย

11. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48
    [/COLOR]ตอบรวมๆเลยนะ มันตอบแบบอ้างอิงข้อความอุ้ยกับ ตาน้องไม่ได้น่ะ

ก็ถ้าไม่โดนชนหนักขนาดนั้นก็ไม่ได้ทำหรอกอุ้ย ก็ต้องใช้ไปอย่างนั้นล่ะ

พอดีมีรถกระบะใช้แล้วก็เลยหายห่วงเรื่องเดินทางไปใหนมาใหนได้ก็เลยทำซะเลย

แต่เครื่องเอาไว้ก่อนเท่านี้ก็หมดไปเยอะแล้วล่ะ ตอนนี้กลับจากปทุมวันแล้วล่ะคุณน้อง

ซันรูฟน่ะหาไม่เจอ ชายบอกว่าเจอเมื่อปลายปีที่แล้ว (ป่านนี้ไม่อยู่แล้วล่ะ) ส่วนไปเจอกันที่ BS เนี่ยไปได้ทุกเมื่ออยู่แล้ว

ขอให้บอกเหอะ ^_^ ตอนนี้กลับถึงบ้านแล้วพร้อมกับ ไฟท้าย สะแตนเล่ย์ 88 คู่นึง โดนไป 3500 แพงโคดๆ ถ้าเป็น 89 คู่ละแค่ สองพันห้าเอง เซ็งเป็ด

แพงจิ๊บเป๋งเลย แต่ก็ต้องซื้อเพราะชอบ ไฟ 88 มากกว่า 89 และ 89 น่ะ หาโคดง่ายเลยไปที่ใหนก็มี

12. nong_acc88

4,280
    13
    38
    ของใหม่ ใสปิ๊ง เลย

13. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48
    แต่อายุมันก็ เกินยี่สิบปีแล้วนา บันลุนิติภาวะแล้วด้วย ^_^

14. Vertex

Vertex New Member Member

277
    4
    0
    ผมก็ชอบไฟท้ายของ '88 เหมือนกันครับ... เปิดไฟตอนกลางคีนนี่ แดงเต็มๆ ท้าย....

15. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48
    แต่ราคามันเอาเรื่องเหมือนกันนะ มันแพงกว่า 89 พันกว่าบาทเลยล่ะ แล้วก็หายากมากมาก ถ้าเจอที่ใหนแล้วราคาไม่แรงซื้อเก็บไว้ได้เลย

16. THUM AC 89 MOVE

THUM AC 89 MOVE New Member Member

283
    5
    0
    กำลังทำสีใหม่อยู่ครับ

17. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48

แล้วไม่หาลั๋งคาตรงรุ่นแล้วเหรอ ตั้ม

18. Vertex

277
    4
    0
    Gang MOVE นี่ ต้นสังกัดอยู่แถวไหนเหรอครับ??? ผมเห็นบ่อยมาก.... ผมสงสัย.....

19. Vertex

277
    4
    0
    ไปเจอไฟท้ายที่ปทุมวันมาเหรอครับน้าเอ้...?

20. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48
    ใช่แล้วก๊าบ ไฟท้าย 88 สีเหมือนกันทั้งสองข้าง ( ไฟท้าย 88 ถ้า ตัวหัวปี สีจะออก ดำดำ ถ้าปลายปี สีจะออกแดงแดงน่ะ) ถ้าได้มาแบบลูกผสมล่ะแย่เลย

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 20:13:53 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 20:13:44 ----------

ใช่แล้วก๊าบ ไฟท้าย 88 สีเหมือนกันทั้งสองข้าง ( ไฟท้าย 88 ถ้า ตัวหัวปี สีจะออก ดำดำ ถ้าปลายปี สีจะออกแดงแดงน่ะ) ถ้าได้มาแบบลูกผสมล่ะแย่เลย

21. CSspeed [ boy89 ]

CSspeed [ boy89 ] New Member Member

2,509
    3
    0
    นอกรอบรับสติ๊กเกอร์ " ไม่ได้จนหรือทนขับ...แต่มันคือความรักและความผูกพัน "
    ที่ BS กันมั้ยคับ เมื่อไรดี สติ๊กเกอร์เสร็จวันศุกร์ที่ 18 ก.พ. 54 คับ

22. CSspeed [ boy89 ]

2,509
    3
    0
    ไม่ได้จนหรือทนขับ...
    แต่มันคือความรักและความผูกพัน

สติ๊กเกอร์แบบจะเป็นแบบนี้นะคับ

23. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48
  24. nong_acc88

4,280
    13
    38
    สวยอะ น้าเอ้

25. Vertex

277
    4
    0
    โอ้โห.... ที่ญี่ปุ่นของแท้เลยนะเนี่ย มาตรวัด 180 , เบาะกำมะหยี่ , คิ้วเลสแผงประตู , ปุ่ม Cruise Control , ปัดน้ำฝนหลัง....

น้าเอ้....ครับ ทำไมพัดลม 5 ใบ น้าเอ้เอาเองล่ะครับ มันดีกว่าหรือยังไง?? หรือว่ามันแปลก??
    แต่ของผม มัน 4 ใบ ทั้งคู่เลยครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 กุมภาพันธ์ 2011
  26. CSspeed [ boy89 ]

2,509
    3
    0
    สวยงามมากๆ

27. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48
    อยากลองใช้ดูน่ะ พัดลมห้าใบ มันน่าจะบาลานซ์ดีนะ แต่แบบสี่ใบ สังเกตุมั้ยว่ามันเหมือน ปีกแมลงปอ ช่องไฟของทุกใบไม่เท่ากันมันจะแบ่งเป็นสองฝั่ง ฝั่งละสองใบเหมือนปีกแมลงปอน่ะครับ ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำมัยเค๊าออกแบบมาอย่างนี้ แต่แบบห้าใบ ช่องไฟของแต่ละใบจะเท่ากันหมดเลยนะ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 20:09:45 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 20:09:16 ----------

อยากลองใช้ดูน่ะ พัดลมห้าใบ มันน่าจะบาลานซ์ดีนะ แต่แบบสี่ใบ สังเกตุมั้ยว่ามันเหมือน ปีกแมลงปอ ช่องไฟของทุกใบไม่เท่ากันมันจะแบ่งเป็นสองฝั่ง ฝั่งละสองใบเหมือนปีกแมลงปอน่ะครับ ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำมัยเค๊าออกแบบมาอย่างนี้ แต่แบบห้าใบ ช่องไฟของแต่ละใบจะเท่ากันหมดเลยนะ

28. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48
    ของที่เอาไปลงล่าสุดที่ BS คร๊าบ

กันชนท้าย วิกเกอร์ ตรงรุ่นเป๊ะครับ ทุกอย่างครบ สภาพดีพอสมควร

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 20:14:19 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 20:14:03 ----------

ของที่เอาไปลงล่าสุดที่ BS คร๊าบ

กันชนท้าย วิกเกอร์ ตรงรุ่นเป๊ะครับ ทุกอย่างครบ สภาพดีพอสมควร

29. nong_acc88

4,280
    13
    38
    ผมก็ 5 ใบแล้วน้าเอ้ เพิ่งเปลี่ยนมาพอดีมอเตอร์มันมีเสียงดัง เลยเปลี่ยนทั้งมอเตอร์และใบไปเลย....น้าตกลงเอากันชนท้ายอันไหน เหลือ 1 อันน่าสน

30. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48
    เอาอันล่าสุด ส่วนอันที่เอาไปเจาะ คุณน้องอยากได้เหรอ ค่ากันชน 1500 ค่า เจาะ 700 ถ้าจะเอา ผมขอค่าน้ำมันสามร้อย อิอิ คือตอนไปเอาที่นครปฐมกับ ตอนเอาไปส่งให้ที่อู่ เหอๆๆๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้