รบกวนหน่อยคราฟ(เก็บข้อมูล)อยากทราบว่า sr 20 ve auto อัตรากินประมาณกี่กิโลลิตร ga15...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย อุเทน บุญประกอบ, 17 มกราคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนหน่อยคราฟ(เก็บข้อมูล)อยากทราบว่า sr 20 ve auto อัตรากินประมาณกี่กิโลลิตร ga15 auto อัตรากินประมาณกี่กิโลลิตร (สาเหตุ)ผมอยากถอดชุดแก๊สออกคราฟจาก ga15 auto นะคราฟ

1. Chicharito Zhar

Chicharito Zhar Guest

0
    0
    0
    คำถามนี่อาจจะตอบยากปัยนิสสคัช. อิอิ

2. ง่ายๆนะ กำลังน้อยเราเหยียบเยอะรถถึงจะไป กำลังเยอะเตะคันเร่งเบาๆมันก็ไหลดี ที่เหลือมันอยู่ที่คนขับแล้วคับ ดูแลรักษาเครื่องดีและใช้ของหล่อลื่นดีแค่ไหน

3. ถ้าจะเอาแรงอย่าถามถึงความประหยัด เพราะมันขัดกันคับ จิงมั้ยคับ

4. พอดีพึ่งเปลี่ยนหม้อต้มไปปีก่อนครับเหมื่อนจะเปลี่ยนแน่เลยคราฟเหงว่าน้ำมันจะลงแก๊สจะขึ้นเลยอยากถอดคราฟ

5. Wooddy Jaa

Wooddy Jaa Guest

0
    0
    0
    ถ้าผมมีตังค์ผมเลือก ve

6. ผมว่าอันนี้ขึ้นอยู่กับความคิดของแต่ล่ะคนคับ เปนผมจะยังไม่ถอดออก และมั่นใจที่จะใช้แก็สต่อไปก่อน แต่ระบบน้ำมันของเราก็ต้องสมบูรณ์ใว้ก่อนด้วยคับ

7. หลังๆนี้ผมได้กลิ่นแก๊สเข้าห้องโดยสารด้วยคราฟ (ผมกลัว)

8. Vick Zingh

Vick Zingh Guest

0
    0
    0
    กลิ่นแก๊สเข้าห้องโดยสารก็ซ่อมบำรุงไปสิ ตรวจเช็คสภาพ ฯลฯ หรือจะนั่งดมไปเพลินๆ ก็ดีนะ ( ถ้าแก๊สลง แล้วน้ำมันขึ้น จะกลับมาติดแก๊สอีกมั้ย ? )

9. 2ระบบ2ทางเลือก อยากซิ่งก็ใช้น้ำมัน ขับชิวๆประหยัดก็กดใช้แก๊ส กลิ่นแก๊สเข้าห้องโดยสารก็ให้ร้านที่ติดมาเช็คก็ได้ครับ ของผมก็เคยเป็นช่างบอกสายแวคคั่มแตก

ขอบคุณคำแนะนำคราฟมีประโยชน์มากเลยคราฟ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้