ตรงนี้รั่วซ่อมประมาณเท่าไหร่อ่ะ ค่ะ

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Pichaphat Athinatkunchaya, 10 มกราคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    ตรงนี้รั่วซ่อมประมาณเท่าไหร่อ่ะ ค่ะ

1. น่าจะมาจาก จานจ่ายไม่เกิน 500

2. ขอบคุณค่ะ

3. ผมเพิ่งนั่งซ่อมของรถตัวเองครับ จัดเต็มเลย จะได้ไม่เปียก

4. แล้วน้ำมันเบรครั่ว ซ่อมประมาณเท่าไหร่ ค่ะ คราวก่อนอัดผ้าเบรคหลังมา ขาดอีกแล้ว

5. ผ้าเบรคนี่แล้วแต่ร้านจริงๆ ครับ หาเปลี่ยนเลยดีกว่า ถ้าไม่เจียรจานเบรค ไม่เกิน พันครับ

6. มีผ้าเบรคหน้าเหลืออยู่คุ่ ยังไม่ได้ใช้

7. เพิ่งซ่อมไปต้นเดือน ทางร้านบอกว่า เบรคมันรั่วเลยทำให้ผ้าเบรคหลังขาด เขาเจียร์จานให้ กับอัดผ้าเบรคให้ แต่พอขับไป 5 วัน รู้สึกว่า เบรคไม่ค่อยดี ต้องเหยียบ ลึกกว่าเดิม รู้สึกอาการเหมือนตอนก่อนเอาไปซ่อมอ่ะ ค่ะ เลยไม่แน่ใจว่า ผ้าเบรคหลังขาดอีกหรือเปล่า

8. ข้างหลังเป็นดิส หรือ ดัม

9. ไม่ทราบค่ะ ของเดิมมันเป็นอะไร ค่ะ

10. ของเดิมหลังเป็นดรัม ที่บอกเบรครั่ว หน้าหรือหลัง

11. เป็นที่ปั้มเบรคหลังหรือป่าว มันอยู่ในดรัมเบรค

12. ถ้าปั้มเสีย ซ่อมประมาณเท่่าไหร่ ค่ะ

13. มันน่าจะมีชุดซ่อมนะครับ...หน้าตามันคล้าย ๆ แบบนี้ สีดำอยู่ในดรัมเบรคหลัง.. http://image.ohozaa.com/view/78j3s

14. ขอบคุณค่ะ

15. 700 ครับ ไม่เกิน

16. ค่า แรง 300 รวมเป็น 1000 แต่ค่าของ น่าจะหาได้ถูกกว่านี้นะ

17. Jaturaphut Chaiy

Jaturaphut Chaiy Guest

0
    0
    0
    อีกคนครับโดนไปแว้วแม่ปั๊มเบรคหลังข้างล่ะ700ของใหม่Japan ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้