แล็ก ซ้าย - ขวา หลวม ขอคำแนะนำพร้อมอู่ ราคาประมาณเท่าไหร่ ขอบคุณค่ะ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Oh MyGosh, 20 พฤศจิกายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Oh MyGosh

Oh MyGosh Guest

0
    0
    0
    แล็ก ซ้าย - ขวา หลวม ขอคำแนะนำพร้อมอู่ ราคาประมาณเท่าไหร่ ขอบคุณค่ะ

2. Wiparach Dickson

Wiparach Dickson Guest

0
    0
    0
    แปลว่าอะไรอ่ะ

3. แปลเหรอฮะ?? แร็ค (ตัวบังคับเลี้ยว ปกติจะอยู่ระหว่างล้อกับพวงมาลัย โดยปกติจะมีแกนอีกอันต่อจากพวงมาลัยไปสู่แร็ค เวลาพวงมาลัยหมุน แกนนั่นก็จะหมุนด้วย เพื่อดึงให้แร็คยึกยักโยกไปซ้ายหรือขวา และบังคับล้อให้หมุนเอียงไปตามทิศที่เราต้องการ) ของรถคุณ Oh Lala เค้าหลวม โดยหลวมทั้งข้างซ้ายและข้างขวา คาดว่าน่าจะต้องเปลี่ยนลูกหมากแร็ค (ช่างบางคนจะเรียกรวมว่า"ไม้ตีกลอง") เลยมาขอคำแนะนำเรื่องอู่ที่ชำนาญ กับราคาโดยประมาณน่ะฮะ ประมาณนี้ฮะ ไม่แน่ใจว่าจะยิ่งทำให้งงเข้าไปใหญ่รึเปล่า? ถ้างงต้องขออภัยไว้ด้วยนะฮะ ความรู้พีเท่าติ่งมด แถมภาษาเขียนพีมักไม่ค่อยเอาไหนด้วย

4. Wiparach Dickson

Wiparach Dickson Guest

0
    0
    0
    กระจ่างเลย คิดตั้งนานมันอยู่ตรงไหนไอ้ที่เค้าว่ามา...

5. เปลี่ยนครับ อันละประมาณพันนึง หรือไม่ก็ถอดออกมาอัดใหม่ก็ใช้ได้อีกนาน อู่ทั่วๆไปก็ทำได้

6. Oh MyGosh

Oh MyGosh Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณค่ะ

7. ตามพี่ดุ่ยอ่ะคับ ร้านซ่อมช่วงล่างทั่วไปก็ทำได้

8. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    ราคาที่เคยซื้อข้างละ 750 บาทครับ มาทั้งแขนเลยที่วรจักร แต่ไม่แน่ใจว่ายังมีราคานี้อยู่หรือไม่นะครับ ส่วนค่าใส่ผมทำที่พัทยาข้างละร้อยครับ...

ผมสั่งร้านบางไผ่ พระโขนง ก็ไม่ต้องวิ่งไปวรจักร ข้างล่ะ 650-750 มั่งจำไม่ได้ ตรานกน่ะทนดี และอย่าลืมอัดจารบีเพื่มของเดิมมาน้อยเดี๋ยวไม่ทน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้