จะติดสปอตไลท์จำเป็นต้องต่อรีเลย์หรือเปล่าครับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Somphop O Thana, 6 ธันวาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Somphop O Thana

Somphop O Thana Guest

0
    0
    0
    จะติดสปอตไลท์จำเป็นต้องต่อรีเลย์หรือเปล่าครับ

2. ดูที่วัตต์ครับ ถ้าวัตต์สูงๆ ไฟสว่างๆ แนะนำให้ติดครับ ถนอมสวิชและขั้วไฟครับ

3. Somphop O Thana

0
    0
    0
    เดิมๆมัน h3 55w แบบนี้ต้องติดหรือเปล่าครับ ว่าจะเปลี่ยนเป็น 100w ซะหน่อย

4. Somphop O Thana

0
    0
    0
    ตอนแรกว่าจะติดเข้ากับไฟหรี่เลย แบบเปิดไฟหรี่แล้วสปอตไลท์ติดเลยไรแบบนี้

5. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    ต่อไว้ดีกว่าครับ ตอนนี้ผมก็ต่อวงจรไฟตัวโคมตัดหมอกล่างในกันชนเข้ากับสวิตช์ไฟหรี่ แต่ของผมเป็นหลอดซีนอนแสงสีขาวเลยแยกตัวบัลลาทออกมาต่างหากซึ่งทำหน้าที่เป็นดีเลย์ในตัวอยู่แล้ว... แต่ตัวตัดหมอกจริงๆก็เอาเข้ากับสวิตช์ตัดหมอกโดยตรงต่างหากเข้ากับโปรเจคเตอร์หลอดสีเหลืองอีกชุดนึงครับ...

6. Somphop O Thana

0
    0
    0
    รถเรามีสวิทย์หรือวายไฟสปอตไลท์เดินไว้อยู่แล้วหรือเปล่าครับ หรือต้องเดินสายใหม่เองทั้งหมด

7. Bond Comsquare

0
    0
    0
    สวิตช์มีครับ อยู่ตรงคอนโซลส่วนสายไฟรู้สึกว่าจะมีเดินมาให้จากโรงงานแล้วนะครับ แต่ไม่แน่ใจนะ ยังไงลองเช็คดูอีกทีละกันครับ...

8. Somphop O Thana

0
    0
    0
    ขอบคุรครับ

9. Bond Comsquare

0
    0
    0
    ยินดีคร๊าบบบ... ;)

10. Pae MO ON

Pae MO ON Guest

0
    0
    0
    มีครับแต่ต้องไล่ดูสายไฟว่าต่อไว้หรือเปล่า....

11. Ollo Putin

Ollo Putin Guest

0
    0
    0
    อยากติดเหมือนกันครับ กลางคืนมองไม่ค่อยเห็นเลย

12. ต่อด้วยเลยพร้อมขั้วน่ะ bosch แท้ๆด้วย ผมต่อเข้าร่วมกับ sw ไฟตัดหมอก แต่ระวังลืมคับ sw ตอนเลิกใช้ล่ะกาน..เด๋วพี่ batt จะกลับบ้านเก่าชะก่อน

13. สายไฟตัดหมอกน่ะมีมารออยู่แล้วตั้งแต่ไฟไปจนถึงแผงรีเรย์โนน่แล้น

14. Bond Comsquare

0
    0
    0
    คุณยะคร๊าบบบ หากต่อเข้าสวิตช์ตัดหมอกของรถไม่ต้องกลัวแบตหมดครับ เพราะเวลาปิดไฟหน้าตัวตัดหมอกก็จะปิดตาม เวลาจะใช้ต้องเปิดไฟหน้าก่อนเสมอครับ ยกเว้นลืมปิดไฟหน้าแล้วจอดทิ้งไว้ก็งานเข้าล่ะครับ...

15. ของผมมานไม่ยอมปิดตาม sw เลยครับ

16. Bond Comsquare

0
    0
    0
    อ่ะ... งั้นต้องลองไล่วงจรใหม่ดูครับคุณยะ.

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้