รถผมขับดีๆ แล้วก็ดับเฉยๆ ลองไปเขย่าๆ พวกสายไฟต่างๆ ก็ติด สักพักดับต่อ ท้ายสุดจอดนิ่ง,...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Neon Badass, 11 ธันวาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Neon Badass

Neon Badass Guest

0
    0
    0
    รถผมขับดีๆ แล้วก็ดับเฉยๆ ลองไปเขย่าๆ พวกสายไฟต่างๆ ก็ติด สักพักดับต่อ ท้ายสุดจอดนิ่ง, พาไปส่งที่อู่ ช่างลองไล่บพวกสายไฟ, ปั้มติ็กทุกอย่างโอเคครับ ตอนนี้ช่างบอกว่าอาจเป็นที่ กล่องดำ แล้วเค้าให้ลองหากล่องดำใหม่เพื่อเปลี่ยน ช่วยแนะนำหน่อยครับ ผมควรทำอย่างไรครับ (ช่างบอกว่ามีรอยเหมือนน้ำซึมเข้าไปครับ)

2. Pae MO ON

Pae MO ON Guest

0
    0
    0
    ปลั้กเซนเซอร์บ้างตัวอาจจะหลวมครับ แต่ไม่ใช่กล่องแน่ ๆ แล้วก็ปกติกล่องจะมีเหมือนน้ำมันไหลออกมาอยู่แล้วครับ...

3. กล่อง ECU คงไม่ได้แช่น้ำมาก็ไม่น่าเสียครับ แต่ถ้าทิ้งไว้จนเครื่องเย็นสนิด ก็สตาร์ทติดวิ่งได้ เป็นที่ cence หรือไม่ก็ คอล์ยจุดระเบิด ละครับ ต้องใจเย็นๆๆๆๆ ค่อยๆๆ หาคราบบบบบ

4. Neon Badass

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ

5. ลองปรึกษาเพื่อนสมาชิกในคลับดูนะครับหลายๆท่านเคยเจอมาครับ

6. Neon Badass

0
    0
    0
    ใครเจอปัญหาแบบผมบ้างครับ

7. Somphop O Thana

Somphop O Thana Guest

0
    0
    0
    ขัยๆแล้วดับน่าจะเป็นพวกเซ็นเซอร์ครับ

8. Neon Badass

0
    0
    0
    ซ่อมได้มั้ยคับ

9. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    สายไฟเซ็นเซอร์ครับ ลองไล่ดู...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้