ใครเคยล้างตู้แอร์แบบไม่ถอดตู้บ้างครับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Jao Kuborn, 13 ธันวาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jao Kuborn

Jao Kuborn Guest

0
    0
    0
    ใครเคยล้างตู้แอร์แบบไม่ถอดตู้บ้างครับ

2. เคนล้างแอร์โพร์เขาล้างตัวล่างมั่งตัวบนติด ตัวล่างคอยล์ร้อนมั่ง

3. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    ล้างแบบไม่ถอดตู้ผมว่าไม่ค่อยจะสะอาดอ่ะ สู้แบบถอดล้างไม่ได้ครับ ไหนๆก็จะทำความสะอาดแล้วเอาออกมาล้างให้ดีๆและสะอาดไปเลยดีกว่า... แต่หากไม่อยากยุ่งยากกับการถอดรื้อก็แบบแอร์โฟลว์ก็เป็นทางเลือกที่ยังดีอีกทางหนึ่ง เพียงแต่เหมาะกับแผงคอลย์เย็นที่ไม่สกปรกมากนักและค่าใช้จ่ายจะค่อนข้างสูงพอควรหากต้องล้างซ้ำบ่อยๆ...

4. Jao Kuborn

0
    0
    0
    นีออนนี่ถ้ารื้อคงจะยาวแน่นคุณบอนด์

5. Bond Comsquare

0
    0
    0
    เอาไปให้เจ้าเบิร์ดรื้อให้สิครับ เค้ารู้จุดถอดน่ะ จะหนักก็แต่ค่าน้ำกะน้ำมันคอมที่ต้องเติมใหม่...

6. แอร์โฟร์เขาเอาสว่านเจาะรูด้านข้างตู้ประมาณ 1.5 นิ้วแล้วเอาน้ำยาฉีดทิ้งไว้แล้วตามด้ายน้ำเสร็ดแล้วก้อุดรูที่เจะ ถ้าจะเซฟก้ไปลองซื้อสเปรล้างตู้แอร์มาลองทำดูได้

7. ผมเคยล้างครับ ก็ใช้ได้ครับลมแรงขึ้น เย็นดีด้วย ถอดก็ไม่ยากแค่ถอดเก๊ะออกแล้วดึงจุกยางยึดเซนเซอร์วัดความเย็นที่ตู้แอร์ออก เอาไฟฉายส่องก็มองเห็นคอยล์เย็นแล้ว เข้าศูนย์โตโยต้าเขาก็ล้างให้ได้ ประมาณ 2000.-ครับ ถ้ารื้อตู้นี่เรื่องยาวค่าแรงก็สูงอีกด้วย ช่างเบิร์ด สรงประภา รื้อเก่งครับ แนะนำ

8. Jao Kuborn

0
    0
    0
    ลืมเบิร์ดไปเลย ปัญหาของผมคือแอร์มันมีกลิ่นอับเพราะจอดไว้นานตอนน้ำท่วม

9. ผมล้างที่ปั้ม คาเท็กซ์ ถนนอ่อนนุช ที่ลงวงแหวนไปทาง ท่าอากาศยานสุวรรณภูมิ มีอยู่ปั้มเดียว ราคาอยู่ที่ 1500 ครับ รวมอบโอโซนด้วยครับ.........เจ้านาย

10. Bond Comsquare

0
    0
    0
    อืมน์... เห็นคุณ Oran Keartkarjonvit โพสต์โยงไปถึงตัวโอโซน ที่จริงตัวสร้างโอโซนราคาไม่กี่ร้อยเอง ตอนแรกยังเคยคิดจะลาออกจากงานไปทำคาร์แคร์เลย กำไรดีชะมัด... ไว้ที่มี๊ตติ้งจะเอาตัวอย่างไปให้ชมกัน ราคาไม่แพงแถมทำเองที่บ้านได้เลย ขอให้มีปลั๊กไฟลากยาวมาถึงรถได้ก็พอ...

11. Somphop O Thana

Somphop O Thana Guest

0
    0
    0
    เคยครับ ก็พอได้อยู่นะ ผมล้างร้านแถวบ้าน 800บาท

12. ความเห็นเดียวกันเลยครับคุณ Bond Comsquare อยากหาที่เปิดอยู่เหมือนกัน ไปคาร์แคร์ทีไร ต้องทำเองทุกที เหมือนขาดทุนยังไงไม่รู้ ล้างเองเช็ดเองลงน้ำยาเอง แต่เก็บเงินเต็ม HAHA

13. Jao Kuborn

0
    0
    0
    ประเด็นนี้ไว้คุยในงานมิตติ้งดีกว่าถ้าทางจะยาว ว่าแต่คุณบอนด์เอาตัวสร้างโอโซนมาที่ร้านโคคุนคงจะสดชื่นน่าดู ^_______^

14. Wichain Puengko

Wichain Puengko Guest

0
    0
    0
    neon มาเจอกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้