แอรถอยู่ๆมีแต่ลม ทั้งๆที่เมื่อวานยังเย็นเจี๊ยบอยู่เลย ใครพอทราบสาดหตุไม๊คับว่าเปนอะไร

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Emm Nathakorn, 1 กุมภาพันธ์ 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Emm Nathakorn

Emm Nathakorn Guest

0
    0
    0
    แอรถอยู่ๆมีแต่ลม ทั้งๆที่เมื่อวานยังเย็นเจี๊ยบอยู่เลย ใครพอทราบสาดหตุไม๊คับว่าเปนอะไร

2. Wuttisak Poopa

Wuttisak Poopa Guest

0
    0
    0
    ต้องติดแอร์บ้านฮาๆ

3. Emm Nathakorn

0
    0
    0
    สงสัย คงต้องแบบนั้น555

4. ลองเช็คฟิว เช็คสายไฟดูก่อนอาจจะหลวมนะ...

5. เช็คน้ำยา,ฟิว,ตู้ ดูยัง

6. Emm Nathakorn

0
    0
    0
    สงสัยฟิวจะขาดคับเพราะครัชหน้าคอมไม่หมุน

7. Emm Nathakorn

0
    0
    0
    ฟิวตัวล่างขวาสุด ขาดตลอด ไม่รุอะไรช๊อตเปลี่ยนใหม่ๆขาด ต้นต่อที่มำให้คอมแอไม่ทำงาน แต่ไม่ทราบสาเหตว่าทำไมถึงช๊อต

8. ถ้าฟิวส์ขาดบ่อย ผมว่าหน้าคลัชต์คอมพ์แอร์ไม่จับ น่าจะเป็นไปได้มากที่สุดครับ

9. หน้าครัชคอมอาจสึกมากจนเกิดความร้อนทำให้ฟิวตัดครับ

10. Emm Nathakorn

0
    0
    0
    ตรงฟิว ผมลองต่อตรงเลยโดยใช้สายไฟเสียบ สิ่งที่เกิดคือ ควันโขมง และสายไฟละลาย

11. อันตรายนะครับ ระวังไฟไหม้เอาง่ายๆ

12. Emm Nathakorn

0
    0
    0
    นั่นละครับปัญหา

13. แก้ไขได้ยังครับ เรื่องไฟต้องไล่วัดดู อยู่แถวไหนครับ

14. ของผมกดสวิต A/C เปิดๆ ปิดๆ แล้วก็หาย

15. ผมเป็นคาบแต่หายแล้ว

เช็คสายไฟจากคอมด้านหน้าคาบว่ามันขาดแล้วไปโดนไรหรือป่าว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้