พรีเซีย sr18 วางsr20 คอไอดีล่างเหมือนกัน เราจะใช้ชุดสายไฟ ของพรีเซียsr18เลยได้ไหมครับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Nara Surawuth, 4 กุมภาพันธ์ 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nara Surawuth

Nara Surawuth Guest

0
    0
    0
    พรีเซีย sr18 วางsr20 คอไอดีล่างเหมือนกัน เราจะใช้ชุดสายไฟ ของพรีเซียsr18เลยได้ไหมครับ หรือ ต้องวายสายเพิ่ม หรือว่าต้องวายสายไฟใหม่ครับ แนะนำด้วยครับ

2. ลองเทียบ wiring สายไฟดูก่อนก็ได้ครับ ที่พูดนี่หมายถึง SR20DEใช่ไหม?

3. Nara Surawuth

0
    0
    0
    20deครับ ขอบคุณครับ

4. Aod Nuanjun

Aod Nuanjun Guest

0
    0
    0
    วายสายไหม่เลยครับ

5. Nara Surawuth

0
    0
    0
    ครับก็ว่าจะให้ช่างวายใหม่กลัวจะไม่ได้กำลัง20deแบบเต็มๆอ่ะครับ ขอบคุณครับ

6. Nara Surawuth

0
    0
    0
    แต่ก็กลัวฝีมือช่างเหมือนกันครับ

7. Aod Nuanjun

0
    0
    0
    ไวไจไห้เขาวางแล้วก็ตามนั้นชั

8. Palakorn Hoklad

Palakorn Hoklad Guest

0
    0
    0
    ไม่ต้อง ไวริ่งใหม่ครับ แต่ต้องใช้กล่องsr20de

9. Aod Nuanjun

0
    0
    0
    แต่สายไฟเก่ามันก็กอบได้เครื่องไหม่สายไฟไหม่จะได้ไม่เกิดปัญหาทีหลังเสียงบทีเดียวไม้จุกจิก

10. Nara Surawuth

0
    0
    0
    เพิ่งรู้ว่าค่ายกลง วางใหม่ วายสายไฟแพงเอาเรื่องเหมือนกัน

11. มีตั้งแต่หลักพัน ยันหลายหมื่นนะเรื่องไฟนี่ ขึ้นอยู่กับ ECU ที่เราเลือกด้วย แต่ไม่ว่ากล่องไหนที่สำคัญคือจบได้ครับ

12. Nara Surawuth

0
    0
    0
    ขอบคุณครับทุกท่าน

13. Nara Surawuth

0
    0
    0
    ได้ข้อมูลและแนวคิดในการตัดสินใจ มากเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้