ขอถามพี่ๆหน่อยคับ รถผมเครื่องคาร์บู เติมน้ำมันครั้งละ500บาท วิ่งได้ประมาน100โล...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย บีไอ อาร์ดี, 22 สิงหาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอถามพี่ๆหน่อยคับ รถผมเครื่องคาร์บู เติมน้ำมันครั้งละ500บาท วิ่งได้ประมาน100โล มันกินน้ำมันมั้ยคับ (เหยียบไม่เกิน100)

1. กินมากคับผมว่า

2. โลละ5บาทเท่ากับรถบีเอ็มเลยนะท่าน

3. ต้องทดสอบแบบจริงๆจังครับลองเติม100บาทแล้วเติมใส่แกลอนใว้ต่างหากอีกวิ่งให้หมดในถังที่เติมเลยว่าได้กี่โลแล้วค่อยเอาในแกลอนเติมขับกลับบ้าน

4. ตอนนี้ผมลองใส่ถังละ500บาท วิ่งไปกับทำงานวันละประมาน30กิโล 3วันเข็มตกมาEเลย

5. เข็มตกก็จริงแต่ยังมีน้ำมันในถังอีกเยอะนะ

6. แล้วจะเช็คจะแก้ยังงัยอ่ะคับ

7. เติมน้ำมันให้เต็มถังแล้วขับไปทำงานซัก3วันแล้วเติมให้เต็มถังเหมือนเดิมดูว่าเติมทั้งหมดกี่บาทและได้กี่กิโล(อย่าลืมเซ็ทไมล์ให้เป็นเลข0ศูนย์ก่อนนะ)

8. นี่คือการเช็คที่รู้จริงๆว่าลิตรนึงวิ่งได้กี่โล

9. ขอบคุนคับ เด๋วได้ผลจะมาบอก

10. ล้างคาร์บู จูนคาร์บู รถมีกำลังไหมครับ ถ้าแรงปกติไม่มีไรเสียหาย ผมว่าน่าจะจุดนี้นะ แล้วถ้ามีตังค์ เปลี่ยนชุดซ่อมหน่อยก็ดีนะ ของผมก็กิน แต่ว่าไม่ขนาดนี้ ตก 2-3 บาทต่อโล

11. ตั้งแต่ได้รถมา ไม่เคยล้างคาร์บูเลย ช่วงหลังกำลังรถก้เริ่มตก วิ่งไม่ค่อยออก แต่น้ำมันหายเยอะคับ

12. หัวเทียน ถอดมาดูเลย สีอะไรถ่ายรูปมาดูจิ

13. หัวเทียนเพิ่งเปี่ยนไปพร้อมกับน้ำมันเครื่องคับ

14. นั่นหละ ขอดูสีหัวเทียนหน่อย สีตรงเขี้ยว บอกได้หนารึบาง

15. Patiput Mapochai

Patiput Mapochai Guest

0
    0
    0
    ผม 3 บาท/โล ว่ากินแล้ว นี้ 5 บาท/โล

16. ทีแรกก้ไม่กินนะคับ เพิ่งมากินช่วงหลัง เปี่ยนตัวอะไหล่ตัว1 กินน้ำมัน วิ่งไม่ออกเลย

17. M Prig Ka-Riang

M Prig Ka-Riang Guest

0
    0
    0
    ติดตามครับ

18. รอบเดินเบาเร่งไหม

19. ไม่เร่งคับ เดินเบาเหมือนจะดับ

20. Worrawut Mongkol

Worrawut Mongkol Guest

0
    0
    0
    เครื่องสั่นเปล่าเสี่ยงเครื่องเหมือนเดิมไหม ตอนเปลี่ยนหัวเทียวกลัวสายอาจขาดได้

21. เครื่องกับเสียงเหมือนเดิมป่าวจำไม่ได้อ่ะคับ

22. สมัยผมได้เอ็นวีมาใหม่ๆ เติมน้ำมันเต็มถังวิ่งได้ ไม่ถึง 400 โล ตอนนี้ติดแก็สใช้แก็สเพียวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ไปเลย ประหยัดสุดๆๆ

23. ดูน้ำมันก่อนครับว่าอยู่ตรงกลางมัยถ้า

ถ้ามากกว่าก็ท่วมครับน้ำมันจะไหลไปท่อไอดีเดินเบาไม่เรียบกินน้ำมันหัวเทียนดำ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้