ถามพี่ๆเพื่อนๆหน่อยค่ะ รถได้เปลี่ยนเครื่องยนต์มา แต่ทางอู่ไม่ได้ให้เอกสารอะไรมาเลย...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Pichaphat Athinatkunchaya, 18 มกราคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    ถามพี่ๆเพื่อนๆหน่อยค่ะ รถได้เปลี่ยนเครื่องยนต์มา แต่ทางอู่ไม่ได้ให้เอกสารอะไรมาเลย รถยังไม่ได้โอน แบบนี้เราสามารถทำเรื่องโอนรถได้ไหม? ถ้าตัวเครื่องยนต์ไม่ตรงกับในเล่ม

1. ไม่ได้ครับตรวจสภาพตอนโอนไม่ผ่านแน่ๆ

2. แล้วทำไงดี เอกสารที่ตัวมีแค่ สำเนาเล่มของรถ

3. ต้องมีใบอินวอยเครื่องครับ แจ้งเปลี่ยนเครื่องยนต์เรียบร้อยแล้วก็โอน

4. อย่างนี้ต้องไปตามเอาเอกสารที่อู่ใช่ไหม?ค่ะ

5. ถูกต้องครับ ถ้าแจ้งเปลี่ยนเครื่องได้ มันก็เรียบร้อยครับ

6. แล้วถ้าอุ่บอกว่าไม่มีล่ะ

7. พอดี อู่นี้เคยมีปัญหากันมาก่อนอ่ะค่ะ แบบว่า รถ 3 คันที่ไปจอดที่นี่ โดนยำกันเละเลย ของก้ใส่มาไม่ครบ ขี้โกงมากๆๆ

8. ต้องจ้าง เชียงกงที่พอหาได้ช่วยเหลือแล้วล่ะครับ หรือไม่ก็ให้อู่นั่นแหล่ะจัดการให้ ไม่เกี่ยวกะเราเราเป็นผู้ซื้อ

9. แต่ถ้าทำเป็นไม่สนก็โอนไม่ได้ เกิดอะไรขึ้นผู้มีชื่ออยู่นั่นแหล่ะเดือดร้อน

10. อู่ที่ไปทำเป็น อู่ซ่อมเฉยๆ อ่ะค่ะ ขนาดที่กันแมลง สายเบลล์ มันยังไม่ใส่คืนมาให้เลย

11. ต้องบอกว่าถ้าโอนไม่ได้จะเอาไปขนยาบ้าแล้วจะจอดไว้ที่โรงพักนะ ใครมีชื่อเป็นเจ้าของก็จัดเต็มไป ^_^ หรือไปชนใครแล้วขับ หนี คุณก็ไม่ผิดอยู่ดี

เริ่มงง ซื้อรถมา แต่ยังไม่ได้โอนเป็นชื่อเรา แต่เอาไปเปลีียนเครื่อง แล้วไม่มีเอกสารเลขเครื่องที่จะเอามาแจ้งลงเล่ม ...แล้วเล่มตัวจริงอยู่ที่ไหนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้