ใครเคยโดนพิษร้านเบาะชื่อดังย่านลาดปลาเค้า มาแชร์สบการณ์หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ร้านสยามแก๊ส, 26 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    อาจจะแก้ไขแล้วมั้งครับ ไม่งั้นคงอยู่ลำบาก ใครไปมาสดๆบ้าง เป็นไงครับ? ^^

2. อ่าร้านเจ๊ไหนอ่ะ ร้านใหญ่ (ตรงหัวมุมซอย)รับทำ"แบะ " กะร้านเล็ก รับทำ"เบาะ" อิอิ

ผมไปร้านเล็กคับ(ผมเรียกร้านเล็กว่า " ร้านเจ๊" ) ดีนะคับ ไปแก้เบาะ 100 นึง ซื้อรางอีกชุดนึง ก้อไม่แพงนะ ลูกน้องก้อดีรู้งาน(คงทำมานาน)

คุยดีอ่ะทั้งร้านเลยทั้งเจ๊ เฮีย ลูกน้อง ....สบายๆ

แต่ถ้าเป็นร้านใหญ่ตรงหัวมุม .......งานหัวจรวดมากคับ(สำหรับผมนะ) ใหญ่อย่างเดียว เคี่ยวด้วย

รุ่นน้องไปใส่มาเป็นทรงสปาโก้ ค่าวางด้วย ไรด้วย เบ็ดเสร็จ 7500 -. ใช้ไม่ถึง 2 เดือน จาก "เบาะ" เปลี่ยนเป็น "แบะ" ฟองน้ำล้ม เละเสียทรง หมดเลย

3. ขออนุญาตนีสนุงนะคับ

งานของ 3 มงกุฎ .......เจ้าไหน / ร้านไหน / ที่ไหน ขายมั่งคับ ขอพิกัดหน่อยคับ

เอาลิ้งค์มาฝากด้วยจะขอบคุณมากคับ

4. ES..มอมแมม

ES..มอมแมม New Member Member

113
    2
    0
    ไม่เคยใช้บริการ...มารอดูข้อมูลว่าพัฒนาหรือแย่กว่าเดิม...

5. BZ TEMONACHI

BZ TEMONACHI New Member Member

373
    7
    0
    ชื่อเสียงเค้าแน่นอนอยู่แล้วครับ

6. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    เบาะแกเยอะ งานแกก็เข้าเยอะด้วย

7. * B | i n l< l< _

* B | i n l< l< _ New Member Member

230
    1
    0
    ร้านเลวว เคยเกือบหลงไปทำเเล้ว

8. ตอบกระทู้

เพื่อนเคยพาไปดูนะครับตอนจะแต่งรถใหม่ เลือกอยู่หลายร้านเหมือนกัน แต่ตัดสินใจทำที่ร้านๆหนึ่ง อยู่พระยาสุเรนทร์ 46 หน่ะครับ ฝีมือช่าง OK เลยหล่ะครับ แนะนำเพื่อนไปหลายคนเลย เขามีเบาะให้เลือกเยอะมาก ถ้าไม่เชื่อลองไปดูนะครับ ผมไม่ได้อะไรหรอกครับแต่พอเห็นของดีก็อยากแนะนำให้คนรักรถได้สิ่งดีๆนะครับ

9. prathom_k

prathom_k New Member Member

4
    0
    0
    ไปมาแล้วครับร้านนั้นตอนแรกโทรคุยกะว่าเอาร้านนี้แหละดูเยอะดี พอไปถึงร้านเข้าไปดูไปเลือกเบาะราคาในเวปกับที่ร้านต่างกันพอสมควร ผมก็ไม่อยากเถียงเรื่องราคา พอถามหาเรื่องโครงเบาะก็ไม่มีตามที่บอก
    พอดีผมจะซื้อหลังแข็ง ไป ๆ มา ๆ เลยคุยกับเพื่อนว่าเอาไว้ก่อนดีกว่า พอดีเห็นร้านข้าง ๆ ร้านเล็ก ๆ เลยลองเข้าไปเดินดู คุยราคา หาของความต้องการแล้วก็ ok ดี เฮียแกคุยนักเลงนิด ๆ แต่ก็ ok ดี งานที่ออกมาถือว่าใช้ได้ถึงดี เลยสั่งเบาะร้านนั้นมาเลย

ปล.เป็นแค่ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

10. bo S10

bo S10 New Member Member

26
    0
    0
    ผมเคยเข้าไปซื้อหูเบาะBRIDEอย่างเดียวครับ เพราะร้านนี้ดีอย่างเดียว ถูกสวยและเหมือน อย่างอื่นแพงและไม่เหมือน

11. HENG SRR

HENG SRR Guest

0
    0
    0

ก่อนอื่น..ผมต้องกราบขออภัยพี่ลูกค้าเจ้าของเรื่องจริง ๆ ครับ กราบขออภัยจากใจ ที่ทางร้านบริการไม่ดี
    ทำให้เกิดเหตุการณ์แบบนี้ครับ ผมกราบขออภัยครับ _/|\_

ที่ผมมาพิมพ์ตอบนี้ ไม่แน่ใจว่าพี่เจ้าของกระทู้ หรือพี่ลูกค้าคนอื่น ๆ
    จะมีโอกาสได้กลับมาอ่านไหมนะครับ แต่ขอโอกาสอธิบายไว้ที่นี้นะครับผม

คือ ผมเป็นลูกชายเจ้าของร้านเบาะลาดปลาเค้า 85 เองครับ เจ๊เจ้าของร้านเขาเป็นแม่ผมครับ
    ผมยอมรับว่าเจ๊ (แม่ผม) อาจจะเคยพูดไม่ดี บริการไม่ดี กับพี่ลูกค้า
    (ตอนนั้นผมยังเด็กและไม่ทราบเรื่อง) ผมขอยอมรับผิดแทนเจ๊และทางร้าน
    และกราบขออภัยในส่วนนี้และจะพยายามปรุงปรังให้ดีกว่าเดิมครับ ทั้งคำพูด ทั้งการบริการ

ตัวผมอยู่กับแม่ซึ่งแม่เป็นผู้หญิงทำงานเลี้ยงลูกคนเดียว ทราบดีครับ ว่าแม่มีบุคคลิคที่ไม่อ่อนหวาน
    โผงผาง พูดแรงบ้าง ซึ่งปัจจุบันผมก็ต้องค่อย ๆ พูดคุย ค่อย ๆ อธิบายให้ท่านเข้าใจ
    และปรับปรุงการบริการ บอกว่ายุคสมัยนี้ต้องบริการลูกค้าให้ดี ดูแลลูกค้าด้วยใจแล้ว
    ไม่เหมือนสมัยเก่า ซึ่งแม่ (เจ๊) ก็ปรับปรุง เปลี่ยนแปลงไปจากเดิมเยอะแล้วครับ :)

ผมต้องกราบขออภัยพี่ลูกค้าด้วยครับ _/l\_

สมัยนั้นแล้วปีก่อน (ประมาณ 2549-2550 หรือ 2006-2007 ผมอยู่ประมาณ ม.4-ม.6)
    ก็ได้ช่วยที่บ้านทำงาน ขายของ ลงเน็ตลงกระทู้ ใช้เวลาหลังเลิกเรียนช่วยงานที่บ้านครับ
    ก็จะมีลูกค้ามาจากทางเน็ตเรื่อย ๆ ซึ่งก็พยายามบริการให้ดีที่สุดครับ ณ เวลานั้น
    หลังพอผมเข้าเรียนมหาวิทยาลัย 2551 ก็ต้องไปเรียนไกลบ้าน ไปอยู่หอพัก ทั้งเรียน
    และทำกิจกรรมของมหาวิทยาลัย ทำชมรมในมหาวิทยาลัย ฯลฯ
    ทำให้ผมไม่สามารถมาช่วยที่บ้านได้สะดวก จากตอนนั้นก็มีคนอื่นเข้ามาลงแทน
    และพอมีประเด็นเกิดขึ้น คนอื่นที่มาทำแทนผมก็หายไปไม่มีคนเข้ามาขอโทษ
    และขอโอกาสปรับปรุง ปล่อยปละละเลยจนกลายเป็นความรู้สึกที่ไม่ดีอย่างนี้ครับ 

และที่สำคัญผมต้องขอขอบคุณพี่ ๆ ลูกค้าเจ้าของเรื่องและพี่ลูกค้าทุก ๆ คนอย่างสูงครับ
    เพราะปัจจัยทุกบาททุกสตางค์ ช่วยให้เด็กอย่างผมได้มีข้าวกิน มีบ้านอยู่ ได้เรียนหนังสือต่อ
    มีความรู้ มีคุณธรรม ไปช่วยเหลือคนอื่น ๆ ในสังคมอีกมากมาย
    ซึ่งตอนนี้ผมก็มีโอกาสได้กลับเข้ามาช่วยงานที่บ้านแล้วครับ

สุดท้ายต้องกราบขออภัยพี่ลูกค้าทุก ๆ ท่าน แทนด้วยครับ
    ที่เจ๊และพนักงานช่างอาจจะผิดพลาด พลั้งเผลอ ไม่ว่าจะเป็น การให้บริการ
    การทำงาน การใช้คำพูด หรือการสื่อสารกับลูกค้า ทุกๆอย่างเลยครับ
    ทั้งที่มีเจตนาหรือไม่เจตนาก็ดี ผมกราบขออภัยแทนทุก ๆ คนในร้าน
    กราบขอให้พี่เจ้าของเรื่อง และพี่ ๆ ลูกค้าทุกท่านอโหสิ
    ผมขออภัยและขอให้พี่ลูกค้าให้โอกาสในการให้บริการลูกค้าต่อไปด้วยนะครับ
    ทางร้านจะพยายามปรับปรุง พัฒนาให้ดียิ่ง ๆ ขึ้นไปในทุก ๆ ด้านครับ

กราบขอบพระคุณครับ

แสงรุ่งเรืองเบาะยนต์
    ร้านเบาะลาดปลาเค้า 85

ติดต่อสอบถามได้ทางนี้นะครับพี่ครับ
    Line : http://line.me/ti/p/rSjtrGO1iT
    Inbox : https://m.me/SangRungRueang

KengRacing ถูกใจสิ่งนี้
  12. HENG SRR

HENG SRR Guest

0
    0
    0

จริง ๆ แม้เรื่องหลายปีแล้ว (ตั้งแต่ผมเป็นเด็ก)
    ผมก็ไม่อยากขุดขึ้นมา แต่เมื่อกลับมาทำ เลยขอโอกาสอธิบายครับ

KengRacing ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้