เอา B14 Super Saloon เข้าอู่ บอกเค้า ให้เช็คอาการ เสียงดัง จากห้องเครื่อง เจ้าของอู่...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Kasidej Supakpanichkul, 16 กุมภาพันธ์ 2018

< Previous Thread | Next Thread >
    เอา B14 Super Saloon เข้าอู่ บอกเค้า ให้เช็คอาการ เสียงดัง จากห้องเครื่อง เจ้าของอู่ บอกว่า ต้องรอคิว ทิ้งรถไว้ ก่อนนะ

เลยบอกให้แจ้งกลับ ว่า อะไรเสีย และถ้าซ่อม ราคา เท่าไร
    แล้วจะตัดสินใจ อีกทีว่า ซ่อม หรือ ไม่ซ่อม

พอโทรมาอีกที บอกว่า เปลี่ยนอะไหล่แล้วเรียบร้อย ราคา 9,xxx บาท
    พอเอารถ มาลองขับ เจอรอบเครื่องเดินเบา แล้วดับตลอด
    อู่บอก คนละอาการ ไม่เกี่ยวข้อง กับที่เปลี่ยนอะไหล่

เบื้องต้น จำใจ ต้องจ่ายเงิน ไป
    เพื่อนๆ เจอแบบนี้ พอจะทำอะไรได้ไหมครับ

1. จริงๆก็น่าจะบอกเค้านะครับว่า ผมยังไม่ได้บอกให้ซ่อมเลย แล้วทำมาก็ไม่หาย ยังจะกล้าคิดเงินผมอีกเหรอ ให้เปลี่ยนอะไหล่เดิมกลับ แต่ถ้าจ่ายเงินเอารถกลับมาแล้วอันนี้ยากแล้วครับ ทำใจ

2. โดนฟันไปแล้วละครับถ้าแบบนี้

3. มีอะไร ลองถามปรึกษาในกลุ่มก่อนครับ. สภาพนี้ โดนอู่ฟันเละเลยล่ะ.

4. ความคิดผมคืออยากให้ชี้เป้าเลยครับว่าร้านไหน เผื่อคนอื่นจะได้ไม่หลงไปใช้บริการอู่แบบนี้ ... อู่ไหนดีเราก็ส่งเสริมครับ อู่ไหนเอาเปรียบเราควรระวังไว้

5. AT II II

AT II II Guest

0
    0
    0
    ผมทำตรงไปตรงมา จะทำต้องแจ้ง แต่ผมไกล ยุ่สามชุกสุพรรณ ถ้ามารับจบให้ครับแจงรายละเอียดตลอด

6. 13.597189, 100.669805

พิกัดตามนี้ ครับ
    โพสชื่อร้าน เดี๋ยว จะผิด กฎหมาย

7. Little Turtle

Little Turtle Guest

0
    0
    0
    ขอดูบิลหน่อยซิครับ อยากเห็น 9,000 ทำอะไรบ้างครับ

8. Pongpun Hg

Pongpun Hg Guest

0
    0
    0
    ก่อนจะซ่อมหาข้อมูลก่อนครับ อู่ดีๆอยู่ไกลไปแล้วจบก็คุ้มครับผมอยู่ลำลูกกา ปทุมฯยังไปสามชุกสุพรรณเลยครับ

9. แล้วเค้าแจ้งมั๊ยครับว่าเปลี่ยนอะไหล่ชิ้นไหน

10. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    เค้าเปลี่ยนอะไรบ้างอะครับ ตั้ง 9,000

11. มาหาพี่แอทครับจบทุกอาการราคาไม่แพง

12. แจ้งความอย่างเดียวเลยครับ

13. หรือแจ้ง สคบ

14. เข้าอู่สมัยนี้ถ้าไม่รู้บ้างเลยโดนแบบนี้เซงจิตจริงๆ

15. ควรหาอู่ประจำไว้นะครับไกลหน่อยแต่ไว้ใจได้ก็โอเค

16. ผมอยู่ลำลูกกายังข้ามฝากไปทำที่ แบริ่ง64 เลยครับ

17. ทำแล้วจบครับ

18. ทั้งเคริ่องยนต์ และ ระบบแอร์

19. อย่าเพิ่งท้อครับ โดนกันเยอะแบบนี้ ผมอยู่ฝั่งธนแต่ไปทำรถที่อู่ช่างแอท สามชุก ไกลแต่จบและไม่เจ็บด้วย

20. Madmail Sunnyza

Madmail Sunnyza Guest

0
    0
    0
    ผมโดนไป55,000 ตอนยกเครื่อง
    พอมารู้ในกลุ่ม ส่วนต่างตั้ง26,000แหนะ
    แค้นจนอยากเผาร้านเลยครับ แต่ไม่ทำเป็นแล้วเพราะมันเจ๋งไปแล้ว5555

21. Nin Pui-Together

Nin Pui-Together Guest

0
    0
    0
  22. Met Gk

Met Gk Guest

0
    0
    0
    จิงๆต้องแจ้งอาการก่อน ว่าเป็นอะไรบ้าง ลค จะได้ตัดสินใจ ถุก ซ่อมหรือไม่ ทำมาแล้วมีปันหาถึงจะม่ถุกจุดที่เขาซ่อม น่าจะดูอาการ แล้วบอกสาเหตุก็ยังดี

23. Tanayot Komsin

Tanayot Komsin Guest

0
    0
    0
    จรรยาบันความเป็นช่างไม่มีเลย อย่าใด้เข้าไปอีกเลย

24. เป็นผมสั่งถอด เอาของเก่าใส่ ยังไม่ตกลงทำได้ไง

25. B Punky Heart

B Punky Heart Guest

0
    0
    0
    พิกัดใกล้ๆผมเลย จะได้ระวังๆไม่เข้า

26. ราคานี้แทบจะเปลี่ยนช่วงล่างใหม่หมด

27. รายการ ตามนี้ ครับ

ช่างไม่ดี จะบอกว่าแย่ก็ได้ ทำอะไรไม่แจ้ง บอกแล้วด้วยว่าจะตัดสินใจก่อน เล่นเปลี่ยนแล้วมาเก็บเงิน คงทำกับทุกคันที่ทำได้ ไม่ผ่านแบบนี้ แถมรถมีอาการอื่นเพิ่มอีก $<!!!!!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้