เตือนภัยเพื่อนๆESที่ขับบนถนนเกษตรครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย gikiydcd, 4 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gikiydcd

gikiydcd New Member Member

36
    1
    0
    คือว่าช่วงนี้วันเสาร์อะครับเป็นไปได้อะครับ อย่าไปขับเส้นเรียบทางด่วนหรือเกษตรตัดใหม่เลยนะครับ เพราะว่าช่วงนี้ข่าววงในมันออกมาบอกว่าจับหนักมากครับมันเริ่มเอาจริงละ แล้วเมื่อวานก็เชิดไก่ไป 9คันครับ เพื่อนผมก็โดนแค่ขับผ่านนะครับไม่ได้เทสกับเขาเลย โดนจับขังเลยครับละส่งขึ้นศาล พอดีผมก็จะโดนละครับถ้าไม่ได้ผู้ใหญ่มาช่วยไว้ ยังไงเรามาวางแผนกันหาที่อื่นดีไหมครับ เพราะไม่อยากให้เดือดร้อนกันอะครับ ยังไงก็ระวังกันหน่อยนะครับ

2. oil161

oil161 New Member Member

13
    1
    0
    ขอบคุณครับ

3. Nuzio

Nuzio New Member Member

17
    7
    0
    จับรถแต่งอะหรอครับ ???

4. partshop

partshop New Member Member

303
    9
    0
    up........

5. gikiydcd

gikiydcd New Member Member

36
    1
    0
    ใช่ครับ แค่ขับผ่านมันก็จับแล้วครับ มันไม่ฟังเหตุผลอะไรด้วยเลย พูดคำเดียว ไปต่อสู้กันในศาล ละเอาเข้าห้องขัง ระวังเป็นแพะนะครับ เมื่อวานผมก็ไปเจอES spoonสีขาวคันหนึ่ง ใส่หลังdc2 เบาะแต่งสีแดง ผมก็เปิดหน้าต่างทักไป แต่เหมือนเขาไม่เห็นหรือว่ายังไง เขินเลย ไม่ทราบว่าเป็นคนในEs Groupเปล่าครับ เจอกันทักทายกันได้นะครับ

6. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    เราซิ่งไม่เป็นมันจะเชื่อมั้ยเนี่ย

7. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ช่ ว งนี้ ถึ ง จุ ด อิ่ ม ตั ว แ ล้ ว เ พ ร า ะ ค น ม า ดู กั น เ ย อ ะ มั น เ ล ย เ ริ่ ม จั บ จิ ง แ ล้ ว

tui013 ถูกใจสิ่งนี้
  8. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    ใครที่โดนเรียกให้รีบอัดลงมือถือไว้เลย (กรณีไม่ได้มาดูหรือแข่งแค่ผ่านมา) ถ้าเจ้าพนักงานเจ้าหน้าที่จับขังทันทีไม่ฟังเหตุผล มันมีความผิดทั้ง พรบ และกฎหมายอาญา ไม่เข้าข้อยกเว้นการกระทำตามหน้าที่ของเจ้าพนักงาน เพราะกระทำเกินกว่าเหตุ ถ้ามันบอกไปสู้ในศาลเอา ถ้ามันจับขังทันที ก็บอกมันเลยว่า ผมจะให้ทนายเขียนคำให้การและแนบคำร้องขอต่อศาลชั้นต้นถึงการปฎิบัติงานที่ไม่เป็นธรรมต่อราษฎร และจะอุทธรณ์ข้อเท็จจริงและข้อกฎหมาย เอามันมาขึ้นศาลด้วย

9. louis_car

louis_car New Member Member

132
    7
    0
    ขอบคุณมากครับ...ใช่ตรงนวมินป่าวครับ หรือว่าเส้นรามอินทราครับ กลัวอยู่เหมือนกัน

10. End

End Active Member Member

525
    39
    28
    เมื่อวานขับผ่านไปเฉยๆก็โดนเหมือนกันครับ

มึนไปเลย

11. chai_es

chai_es New Member Member

202
    13
    0
    วันอื่นมันจับมั้ยคับ..............:confused::confused:

12. soda_get

soda_get New Member Member

447
    52
    0
    ขอบคุณครับ

13. romantical_ES

romantical_ES New Member Member

398
    21
    0
    ขอบใจมากน้อง ...

มะคืนเกือบจะไปแล้วว ... เหอ ๆ

14. jink_00

jink_00 New Member Member

87
    8
    0
    ที่ผมเห็นว่า "เค้า" จะจับนะครับ เห็นว่าเป็นที่ป้ายทะเบียนส่วนใหญ่นะครับ ไม่ว่ายาวหรือพับ และไฟที่มันเป็นสีนะครับ และเรื่องท่อที่มันดังและใหญ่นะครับ (ที่รู้เพราะเคยนั่งคันที่โดนมาแล้ว) :cry: แค่ 3 ข้อหา "เค้า" ก็ปรับจะพันอยู่แล้วครับ

15. Pug_Saba A da

Pug_Saba A da New Member VIP

285
    14
    0
    ย้ายที่!

แต่คงไม่เจอกันแล้วนะ เพราะ "เลิกแข่งรถบนถนนแล้ว"

มันอิ่มตัวมากๆแล้วอ่ะ ชักเบื่อๆ

16. nemesis_Es_beer

nemesis_Es_beer New Member Member

157
    16
    0
    เฮ้ย ช่างม่ะมีความยุติธรรมกะวัยรุ่นอย่างเรา เอิ๊ก

17. toeyman

toeyman New Member Member

15
    1
    0
    ช่วงเมื่อคนวืนวันเสาร์ ทำให้รถติดมากๆเลยคับ ขนาดเที่ยงคืนกว่าๆนะ
    โชคดีที่ไม่โดนเรียก เพราะไปดื่มกะเพื่อนมาเต็มที่แล้วเหมือนกัน

18. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0
    หุยแย่แล้ว วัน เตะบอล สว่นใหญ่ก็วันเสากัน นะนั่น

19. เอ๋รังสิต

เอ๋รังสิต New Member Member

222
    10
    0

ระวังนะพี่

20. oleo_unlimit

oleo_unlimit New Member Member

47
    1
    0
  21. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    ขับแบบธรรมดา ไม่แข่ง ไม่ซิ่ง ก็จับหรอ

22. THE BOY

THE BOY New Member Member

354
    38
    0
    พาลูกไปเที่ยวแถวนั้นจะโดนด้วยมั๊ยเนี่ย

23. KiDD silencer

KiDD silencer New Member Member

63
    0
    0
    ...

24. manhaha

manhaha New Member Member

41
    1
    0
    อ่าวเวนกำผมและไปส่งลูกส่งเมียทุกเสาร์เลยครับ
    บ้านแฟนอยู่แถวนั้นพอดีเลย
    ทามไงดีอะ

25. BiZGiT

BiZGiT New Member Member

51
    6
    0
    พกลูกติดหลังรถไป คุณตำรวจคงไม่จับ..คนขับ..ใส่กุญแจมือ..ส่งห้องขังหลอกมั้งพี่ +_+ !!!!!

26. name_5846@hotmail.com

[email protected] New Member Member

8
    0
    0
    ขอบคุณมากนะคับ

27. king_ES

king_ES New Member Member

122
    9
    0
    ขับมอไซ เดิมๆมันจะจำไม๊วะ

28. GuideEs

GuideEs New Member Member

296
    40
    0
    เฮ่อ ขับผ่านก็ม่ะได้

29. blue-roof/04

blue-roof/04 New Member Member

64
    1
    0
    เซ็งเป็ด*-*.........................

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้