เครื่องใหม่ผมคับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย NuuAu, 21 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NuuAu

NuuAu New Member Member

649
    21
    0
    ตอนนี้มันกำลังจะลงไปประจำการในฝากระโปรงหน้าผมแล้วคับ:D
    เครื่องเดิมขายไปแล้วคับ ได้ไม่เท่าไร
    เดี๋ยวมาอัพเดทใหม่อีกเรื่อยคับ จนมันได้ออกมาวิ่งคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 พฤษภาคม 2008
  2. best411115

best411115 New Member Member

13
    0
    0
    สภาพสวยจัง อยากได้บ้าง :D
    วางเสร็จ แล้วมาโชหน่อยน่ะ หุหุ อยากเห็น :D

3. ?J?ShOw?

?J?ShOw? New Member Member

48
    1
    0
    โห ล้างมาใหม่ แว๊ปเลย ยกมาเท่าไรครับ ตัวนี้ สวยครับ เสร้จแล้วโชว์หน่อย นะครับเห็นแล้ว อยากเปลี่ยนมั่ง อิอิ VVT-Iโม ยาก เลยต้องวิ่งแบบแตนๆ:cry:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 เมษายน 2008
  4. devil_TENGU

devil_TENGU New Member VIP

5,029
    27
    0
    เครื่องเก่าอูคงเอาไปปลูกสาระแหน่ครับท่าน

5. supasorn_por

supasorn_por New Member Member

1,013
    16
    0
    สวยคับเงากิ๊กเลยโชว์ความเงาไปแล้วอย่าลืมมาโชว์ความแรงนะค๊าบ

6. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    มีอะไรมาให้ทำอู ทำยังไงก็ได้ให้ใส่ พัดลมที่มากับเครื่องให้ได้อะ :D:D:D

7. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    รวบรวมราคาทั้งหมดด้วยนะครับ มาเก็บข้อมูลเพื่อว่าจะเปลี่ยนบ้าง

8. panphorm

panphorm New Member Member

476
    6
    0
    สวย น่าสนใจมาก

9. รอชมคับ...

10. อยากใส่เครื่อง เจบ้างจัง

11. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    อย่างนี้..ต้องฉลอง.เจ้า..อู

12. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    ใส่พัดลมที่ติดมากะเครี่องได้สงสัยอูต้องนั่งฟังเสียงลูกสูบลูกที่ 6 แน่ๆเลย

13. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    ขอบคุณสำหรับขอมูลที่ให้ไป ลูกชายเสร็จเมื่อไหร่ขอชมหน่อยนะครับ เห็นแล้วอยากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ขอข้อมูล ทุกอย่างที่ทำหน่อยนะครับ จะได้ผลิตแบงค์ให้ครบ อิอิอิ

14. kung_wizardnon

kung_wizardnon New Member Member

531
    5
    0
    แจ่มเลยครับ

15. vai

vai New Member Member

273
    1
    0
    สุดยอดมาก คร้บบบบ พี่

16. cavalmo

cavalmo New Member Member

56
    0
    0
    แรงๆมาคอยติดตามผลงานคับ

17. tel korat

tel korat New Member Member

216
    0
    0
    เครื่องเนียนมากคับ

18. top_pilanengineer

top_pilanengineer New Member Member

101
    0
    0
    เครื่องดูเอี่ยมมากมากคับ เงาเชียว
    อยากได้อ่ะ อยากได้
    เสร็จแล้วมาแจงรายละเอียด พร้อมค่าใช้จ่ายจนจบให้หน่อยนะคับ
    ถ้าบาทสองบาทจาได้ลงบ้าง อิ อิ อิ

19. NuuAu

649
    21
    0
    มันจะไม่แน่นไปหรอคับ อูว่าจะใส่พัดลมไฟฟ้าซัก2 ตัวอ่ะคับ

วางที่อู่รุ่นพี่แถวบ้านคับ

รวมก็ประมาณ 60000+- มีค่าเครื่อง+ค่าเดินท่อมิเนียมดัดทราย+เดินท่อไอเสีย+
    โบออฟ Blitz supersound+แท่นเกียร์ขันบรรได+อื่นๆคับ

20. NuuAu

649
    21
    0
    เครื่องไมได้เงาอย่างที่เห็นนะคับ มันมีแสงช่วย
    บวกกับกล้องมือถือคุณภาพต่ำ มันเลยดูเงาอ่ะคับ

21. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0
    แจ่ม

22. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    อืม.....แรงขึ้นอีกเป็นโข....

23. vit_cmtc

vit_cmtc New Member Member

4
    0
    0
    ยังงี้ น้องจะตามพวกพี่ทันมั้ยเนี้ยๆๆๆ แหะๆ เครื่องดูใหม่มากๆ อยากได้มั้ง อิอิ

24. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    พี่ล้อเล่นครับ ก็แต่บอกช่างขอเครื่องให้เข้าชิดผนังห้องเครื่องมากๆหน่อยแล้วก็ มีพื้นที่บริเวณ หน้าเครื่องจะได้ใส่พัดลมได้
    และก็จะได้ไม่ต้องย้ายแผงแอร์ ถ้าใช้หม้อน้ำเดิมนะ แล้วก็ใส่พัดลมดูดหม้อน้ำ 2 ตัว และเป่าหน้าแผงแอร์ อีก 1 ตัว
    ก็คงไม่ต้องย้ายแผงแอร์ ความร้อนน่าจะเอาอยู่ เพราะรถเพื่อนพี่ 4 ประตู D4D ยังไม่ได้ย้ายแผงเลยแต่ ของอูติดแก๊สพี่ว่าถ้าย้ายแผงแอร์ก็น่าจะโอเค หม้อน้ำจะได้รับลมเย็นแบบเต็มๆ เพราะว่าระบบแก๊ส ความร้อนจะสะสมมากกว่า

25. garmo_sk

garmo_sk New Member Member

523
    4
    0
    รอชมด้วยคนคับ

26. ^BLUE_SODA^

^BLUE_SODA^ New Member Member

307
    9
    0
    หูย อิจฉา มากมาย อยากลงมั่งครับ

ถ้าเป็นเครื่อง เกี่ยร
    m/t ราคาจะสูงกว่าไหมครับ

27. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    โคตรแหล่มอ่ะครับแวะมาให้ดูแล้วเอาREDติดมือมาด้วยนะน้อง.....อิอิ

28. NuuAu

649
    21
    0
    อูคงไม่ติดแก๊สอ่ะคับ เพราะไม่ได้วิ่งไปไหนไกลอ่ะคับ
    ไม่ได้รวยนะคับ แต่วิ่งวันละประมาณ 10 โล เองมั้งคับ

Red หมดแล้วคับป๋า ตอนนี้ยังวางไม่ได้คับรอสายไทม์มิ่งใหม่อยู่คับ เดี๋ยวรถเสร็จจะเอาไปโชว์ก่อนใครเลย อิอิ

29. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    แนะนำให้ใส่พัดลมดูดครับ อากาศช่วงนี้พัดลมเป่าถ้าไม่ย้ายแผงแอร์ จอดรถติดไฟแดงความร้อนก็เดินแล้วครับ

30. NuuAu

649
    21
    0
    มีโบออฟมาขายคับ อยู่ในหน้าซื้อขายนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้