อัพเดทอาการครับ หลังจากที่ค้างคาใจกับจานจ่าย...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Madmail Sunnyza, 16 พฤศจิกายน 2017

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Madmail Sunnyza

Madmail Sunnyza Guest

0
    0
    0
    อัพเดทอาการครับ
    หลังจากที่ค้างคาใจกับจานจ่าย วันนี้ผมได้ขอความอนุเคราะห์จากอาจารย์ที่วิทยาลัยช่วยเช็ค
    มีอาการดังนี้ครับ
    1.การจุดระเบิดดีทุกสูบ ยกเว้นสูบที่1 แต่พอนำออกมาเช็คก็พบว่ามีประกายไฟดี(พอใส่ไปก็จุดระเบิดไม่ติดเหมือนเดิม)
    2.ที่หัวเทียนสูบที่2 มีน้ำมันเครื่องซึมติดออกมาจำนวนมากพอสมควร
    3.เช็คจานจ่ายแล้ว คอล์ยต่างๆ ปกติดี
    4.เช็คไฟหัวฉีด ปกติทุกตัว
    วันหลังอาจารย์ก็นัดผม ให้ไปล้างลิ้นผีเสื้อและแอร์โฟลว์ เพราะว่ามันก็อาจมีส่วนเหมือนกันครับ

2. น้ำมันเครื่องซึมลงเบ้าหัวเทียนรึเปล่าครับ เอาไฟฉายส่องดูต้องแห้งๆนะ

3. AT II II

AT II II Guest

0
    0
    0
    ถ้าแอร์โฟต้องเป็นทั้งหมด

ซีลเบ้าหัวเทียนรั่วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้