อยากทราบข้อมูลครับผม เกียร์ออโต้ ga15 สามารถปรับตั้งสายเกียร์ได้ไหมครับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Kanarat Love Atthaphol, 17 พฤศจิกายน 2017

< Previous Thread | Next Thread >
    อยากทราบข้อมูลครับผม เกียร์ออโต้ ga15 สามารถปรับตั้งสายเกียร์ได้ไหมครับ มีความรู้สึกว่าเกียร์ใส่ไวเกินไปครับ 40km/h ก็ใส่เกียร์4 แล้ว พารอบอืดเลย สามารถตั้งได้ไหมครับ ให้มันลากรอบขึ้นไปอีกสักหน่อย มันใส่เร็วจนรอบ ไปอยู่ที่ 1100 รอบครับ พาเครื่องสั่นเหมือนออกตัวเกียร์5เลย

1. ผมว่ามันน่าจะอยู่ที่การปรับตั้งองศา sensor tps ที่ลิ้นปีกผีเสื้อมากกว่าครับ ตัวนี้จะมีสายไฟเส้นนึงต่อไปยังเกียร์เพื่อจับรอบเครื่องครับ sensor หลังลิ้นปีกที่มีน้อต 2 ตัวปรับขึ้นลงทีละครึ่งมิลนั้นหละครับ ถ้าเข้าศูนย์จะมีเครื่อง consult เช็คโวลท์ปรับตั้งค่าครับ

ตั้งสายคิ๊กดาวให้ตึงหน่อย เกี่ยวอยู่ที่เดียวกับสายคันเร่งนั่นหละแต่อยู่ตรงข้ามกัน คลำๆดูจะกดและขยับได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้