อยากถามเรื่องค้ำโช้คกับค้ำตัวถังว่ามันต่างกันไหม

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย joferio, 26 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. joferio

joferio New Member Member

13
    0
    0
    พอดีผมซื้อค้ำตัวถังมาของเดิมๆตัวนอกอะ แล้วมันจะช่วยในการทรงตัวหรือเข้าโค้งป่าว
    ความต้องการอยากติดแล้วช่วยเรื่องของการควบคุมรถดีขึ้นไม่โยน
    ถ้าติดค้ำตัวถังแล้วมันจะช่วยได้บ้างป่าวหรือว่าต้องติดค้ำโช้คถึงจะดีกว่าหรือว่าติดของแต่งที่มีทั้งสองอย่างเลย

2. kang

kang New Member Member

297
    3
    0
    มันก็ช่วยได้ครับ แต่คงไม่ได้ช่วยแบบรู้สึงได้เลย เอาง่ายๆถ้าช่วยไม่ได้โรงงานคงไม่ทำมาแน่

3. aum_ES

aum_ES New Member Member

237
    10
    0
    ช่วยได้แน่นอนครับ

เรื่องช่วงล่างโยนตัว ช๊อคอัพสปริงแข็งขึ้น เห็นผลสุด
    บูชยาง เหล็กกันโคลง ค้ำนู่นค้ำนี่เป็นส่วนประกอบ
    แต่ใส่ค้ำก็รู้สึกมันแข็งๆขึ้นนะ ...ช่วงล่างรถนะมะช่ายอย่างอื่น ฮิฮิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้