สอบถามครับ เครื่อง GA16 คาร์บู มีอาการดังนี้ เวลาสตาทเครื่องยนต์ติดแล้วก็ดับเลย...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย น้อง เนย, 28 พฤษภาคม 2017

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามครับ
    เครื่อง GA16 คาร์บู
    มีอาการดังนี้ เวลาสตาทเครื่องยนต์ติดแล้วก็ดับเลย เลยหมุนรอบเครื่องเพิ่มขึ้นอีกแลัวสตาทติดแต่สักแปะมาณ1นาทีก็วูบดับลงอีก อาการน่าจะมาจากอะไรบ้างครับ เบื้องต้นคิดว่าเป็นที่ปั้มติ๊กปั้มน้ำมัน มาเลี้ยงไม่พอ ท่านใดเคยมีอาการแบบนี่แนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้