สวัสดีครับ ขอเรียนถามสมาชิกทุกท่านครับ อาการน้ำมันเบรค...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Indy Reborn, 21 มกราคม 2018

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Indy Reborn

Indy Reborn Guest

0
    0
    0
    สวัสดีครับ
    ขอเรียนถามสมาชิกทุกท่านครับ
    อาการน้ำมันเบรค ลดไวเกิดจากปัจจัยอะไรได้บ้างครับ
    ขอบคุณครับ

2. Tanongsak Takham

Tanongsak Takham Guest

0
    0
    0
    รั่วตรงไหนรึป่าวครับ ลองก้มดูที่ล้อด้านในทั้ง4ล้อครับว่ามีนำ้มันซึมๆไหม

3. Tanongsak Takham

Tanongsak Takham Guest

0
    0
    0
    ดูที่แม่ปั้มเบรคบนที่ติดกับหม้อลม รั่วไหม

4. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    อาการน้ำมันเบรคลดลงเร็ว ผมว่า สายเบรคอาจจัมีรูรั่วแบบตามดอะครับ เพราะปกติ น้ำมันเบรคจะลดลงตามปริมาณผ้าเบรค ถ้าผ้าเบรคเหลือน้อย น้ำมันเบรคก็จะลดลงด้วย
    ลองก้มดูสายเบรคหน้าดูก่อนครับ แล้วค่อยไล่ไปหลัง

5. Indy Reborn

Indy Reborn Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ เดี๊ยวถึงที่พักแล้วลองตรวจเช็คตามคำแนะนำครับ
    แล้วจะมาบอกความคืบหน้าให้ทราบอีกทีครับ

6. Toey Boonwichai

Toey Boonwichai Guest

0
    0
    0
    กระบอกเบรคหลังอย่าลืมดูนะครับ

7. Madmail Sunnyza

Madmail Sunnyza Guest

0
    0
    0
    รถผมเคยเป็นที่ชุดลูกสูบดันผ้าเบรค(แบบดรัมเบรค)
    มันรั่วแบบแย่มาก

ถ้าไม่เห็นจุดรั่วซึมจุดอื่น ก็รั่วเข้าหม้อลมเบรคครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้