สมาชิกใหม่ครับ.....

การสนทนาใน 'Mazda 323&626 Club' เริ่มโดย เต...เต้khonkaen, 2 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เต...เต้khonkaen

เต...เต้khonkaen New Member Member

3
    0
    0
    หวัดดีครับพี่น้องครับ ผมชื่อเต้ อยู๋ขอนแก่นครับ

มีเรื่องอยากสอบถามพี่ๆๆๆว่าผมอยากโหลด หาซื้อสปิงได้ที่ไหน กะโหลด 2 นิ้วครับ

แล้วก้อสปอตไลท์หน้าอ่ะครับแบบรถพี่คันนี้อ่ะครับ รถผม 323 โปเต้ ครับ ขอคำชี้แนะด้วยครับ

2. เต...เต้khonkaen

เต...เต้khonkaen New Member Member

3
    0
    0

ขออนุญาติเจ้าของรถด้วยนะครับ แบบว่าอยากได้สปอตไลท์แบบรถพี่อ่ะครับ

3. aek_shinobu

aek_shinobu New Member Member

35
    1
    0
    สปอตไลด์ของผมมานติดรถมาน่ะครับส่วนที่เป็นสีเหลืองน่ะผมถอดมาพ่นสีน่ะครับ
    สียี่ห้อ เลแลน (ถ้าบอกที่ร้านบอกว่าสีทองแก้วครับ)กระป๋องน่าจะ 40 บาทครับ
    ส่วนโหลดผมเอาสปิงเดิมโหลดครับ(ตัดสปิงเอาน่ะ)
    อยู่ขอนแก่นหรอครับ
    ผมอยู่โคราชน่ะครับใกล้ๆแค่นี้เองครับ

4. nonnykung

nonnykung New Member Member

17
    0
    0
    ร้าน ช่วงล่างทั่วไปน่าจะมีสปริงโหลดขายนะครับ หรือไม่ก็เข้า www.mazdaclub.net ลองถามหาดูในนั้นครับ น่าจะมีกันเยอะแยะ

5. RollriderS

RollriderS New Member Moderator

2,318
    9
    0
    ยินดีต้อนรับนะครับ

เรื่องของช่วงล่างนี่ก็น่าจะเป็นพวกH&Rน่าจะพอได้หน่ะครับ

ส่วนเรื่องของสปอร์ไลท์นี่ทำได้สองอย่างเลยครับคือหนึ่งถอดออกมาพ่นสีเหลืองใส
    (หาได้ตามพวกออโต้แบค ออโต้คาร์ได้เลยครับ)
    หรือจะเอาแบบง่ายกว่านั้นก็เอาสติ๊กเกอร์เหลืองใสมาแปะเอาง่ายๆเลยได้ครับ

6. เต...เต้khonkaen

3
    0
    0

ขอบคุณพี่ๆๆทุกท่านครับที่หัยคำปรึกษา รถผมเดิมๆๆไม่มีสปอทไลท์มาอ่ะครับ อิอิ แต่จาพยายามทำ เเบบว่าชอบๆๆๆๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้