สนใจลงโบครับ ขอคำชี้แนะผู้เชี่ยวชาญด้วยครับ

การสนทนาใน 'Pickup Freedom Club' เริ่มโดย CD5//Inside, 14 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. CD5//Inside

CD5//Inside Member Member

130
    2
    18
    ผมใช้กระบะนิสัน เครื่อง TD27 อยู่ครับ อยากทราบว่า ถ้าจะติดโบ เนียเครื่องจะเป็นอะไรมากไหม๊เพราะเป็นเครื่องเดิมๆ แล้วโบยี่ห้อไหน ขนาดไหนจะเหมาะสำหรับรถผม รถผมไม่ได้บรรทุกครับใช้งาน ขับไปทำงาน เช้าเย็น ใจผมอยากได้โบเวลาถอนคันเร่งแล้วมีเสียงหอนหน่ะครับ เพื่อนแนะนำให้ใช้ 7M ของโตโยต้า แต่ใจก็อยากทำแบบสุดๆ ใส่ TF06 หรือไม่ก็ TE06-07 แล้วบูทเอาไว้ใช้งานสัก20ปอนด์ เครื่องจะมีปัญหาไหม๊ น้ำมันจะซดเยอะไหม๊ผมไม่มีความรู้เรื่องโบและเครื่องยนต์ครับ คำถามอาจจะปัญญาอ่อนสักหน่อยคงไม่ว่ากันนะครับ อ่อ เทอร์โบที่ผู้แนะนำมาอัตราบูท ได้เท่าไหร่ ระบุด้วยนะครับ ขอขอบคุณทุกท่านที่แวะมาตอบครับ

2. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    7 M / TF 06-1 / TD 06 - 5 ถึง -7 ทนได้ 35 ปอนด์คับผม

แต่ชั่วโฒงนี้ แน่ นอนคับ ตาย ที่ TF 06 แน่ นอนคับ มาไว ดีคับ ราคาก็ พอได้ อยู่

บูส ซัก 20-25 ปอนด์ ทำปั๊ม ก็ใส่ลูก 11มิล ทำเนียน ก็ วิ่งดีแล้วคับผม เพราะเอาแค่ใช้งาน

TF06 โข่งหลัง ซัก 50 กะลังสวยคับ

ส่วน เรื่องน้ำมัน ก็ แล้วแต่ คนขับเลยคับ กดมาก กินมาก กดน้อยกินน้อย คับ

แต่ รับรองว่า เซ็ทโบไปแล้วขับเหมือนเดิม ไม่กดมาก ประหยัด กว่าเดิม แน่ นอนคับ ผม ยืนยัน คับ

3. gigg_sy

gigg_sy New Member Member

149
    0
    0
    เมื่อก่อนใช้ frontier 2700 ใส่ โบของ ซูบารุ ใส่อินเตอร์ บูสย์ที่ 1.2 บาร์ ไหลไปที่ 1.5 ประจำ เครื่องไม่มีปํญหาอะไรครับ
    (มีเรื่องความร้อนตอนแรก ที่ใส่มา แต่พอเปลียนน้ำยาหม้อน้ำใหม่ หายครับ ( เครื่องใช้มา 4 ปี ก่อนติดโบครับ ) )
    เครื่องไม่ทำปั๊ม ขันน้อต ช่วยอย่างเดียว วิ่งที่ 170 หมดแล้ว แต่ขึ้นดีกว่าเก่ามาก .

4. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    แรงอีกหล่ะ .....อิอิ

5. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    ว้าว ๆ ๆ ๆ ๆ ตัวจิง !!

6. gigg_sy

gigg_sy New Member Member

149
    0
    0
    คิดถึง frontier อ่ะ...

7. CD5//Inside

CD5//Inside Member Member

130
    2
    18
    อิอิขอบคุณทุกข้อความครับผ๋มเสร็จแล้วเด่วลงรูปให้ดูคร๊าบบบ

8. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    จัดไป ๆ คับ

9. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    รอดูๆๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้