ราคาค่าวางเครื่อง D15B ใน 3 doors

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย Boonchai, 1 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Boonchai

Boonchai New Member Member

18
    0
    0
    รบกวนสอบถามค่าวางเครื่อง D15B ใน 3 doors ไม่ทราบว่าต้องใช้งบเท่าไรครับและเครื่องเก่าขายได้ไหมครับขอบคุณครับ

2. ultra

ultra New Member Moderator

329
    3
    0
    เตรียมไว้ 4 หมื่นคับ เครื่องเก่าแล้วแต่อู่(ต้องคุยก่อนวางนะ)

3. เหอๆ...อย่าลืมเปลียนถังน้ำมันด้วยนะครับ
    อิอิอิ...

4. Tee3D-Standard

Tee3D-Standard New Member Member

340
    5
    0
    ลองไปเก็บรายละเอียดจากอู่ก่อนก็ได้ครับ ว่าทำเท่าไหร่ ทำอะไรให้บ้าง เดี๋ยวเพื่อนๆ พี่ๆ ในนี้แนะนำได้ครับ ว่าขาดเหลืออะไร...

5. Yukim

Yukim Member Member

338
    9
    18
    จะดูยังไงว่าเครื่องสดดีครับ แบบง่ายๆ เผื่อดูเองได้เบื้องต้น เผื่อบางที่แพงกว่านิดหน่อยแต่ได้เครื่องดีกว่าแล้วคุ้มน้ะครับ

6. eg 13

eg 13 New Member Member

37
    1
    0
    35000 ยังวางได้อยู่ครับ ตามอู่ดังๆ ในคลับก็มี
    ทางที่ดี ให้อู่ดูให้เถอะครับ ดูเอง บางครั้งไม่มีความรู้มากนัก
    อาจเสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย ผมให้อู่ดูให้ โชคดีมีแถมเกียร์เต็ดมาด้วย
    วางมา 33000 + ถังน้ำมัน 1 ปีแร้วครับผม ประหยัดดี ในเมือง 14 โล/ลิตร นอกประมาณ 16-17 แล้วแต่แรงกดของเท้า

7. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    อู่ K.P Speed บางพลี

วาง D15B V-Tec 4หมื่น ครบๆ ครับ

ถังน้ำมัน-ไมล์ และ อื่นๆอีกคร้าบบบ......

โทรสอบถามได้ครับ 089-113-2059 พี่ไผ่

8. talardonline

talardonline New Member Member

48
    2
    0
  9. Psycho_Zaa

Psycho_Zaa New Member Member

59
    0
    0
    ลองดูศึกษา หลายๆ อู่ ครับ ค่อยๆหาใจเย็นๆ

ไม่น่า เกิน 4 หมื่น เทรินเครื่องเก่าได้อีก ..

10. Alexsandrio

Alexsandrio New Member Member

7
    0
    0
    ผมแนะนำอู่พี่ก่ำ autoway ครับวางมา3 หมื่นนิดๆเครื่องเก่าต้องคุยกะทางอู่ตั้งแต่ติดมาเครื่องไม่มีปัญหาเนียนดีครับ

11. เตรียมไว้ 4 หมื่น แล้วไป Prace ได้เครื่องแจ่มๆ เหมือนผม ดูแลดีเป็นกันเอง

12. Shiva

Shiva New Member Member

15
    0
    0
    เตรียมไว้4X,XXX นะครับเพราะแค่ว่างเครื่องเปลี่ยนของเหลวเปลียนสายพานทุกเส้นก็37,XXX แล้วครับไหนจะเพลาอีกละครับแนะนำก็ autoway คุณก่ำละครับ แก่รับผิดชอบดี

13. t_t!
    ราคาเครื่อง...ขึ้นแล้วนะครับ
    ดูเครื่องหลายๆที่หน่อยครับ

14. taffza

taffza Member Member

92
    0
    6
    ทำไมต้องเปลี่ยนถังน้ำมันใหม่อะคับ

15. ถ้าไม่เปลียนถังน้ำมัน...เป็นของตัวรุ้นหัวฉีด
    ท่าน...ก็จะมีปัญหา...คือ พอน้ำมันพล่อง...เวลาเหยียบรึเข้าโค้งมันจะสดุด
    อู่ที่เค้าวางดีๆอะ...ต้องใช้ปลั้มในครับ...มานถึงจะดี...ไปว่างปลั้มนอก...
    มีค่าพอกัน...แถมไม่เนียน...( มันเหมือนรถดัดแปลง...ขอบอกสั่งมากๆอู่แบบนั้นไม่เอาไม่ทำ )
    ถูกเงิน...กับถูกต้อง...มันต่างกันครับ
    ถ้าให้ผมสา-ถะ-ยาย จริงๆอะ
    5หมื่นก็ไม่จบ...ไหนจะเครื่อง..จะแพรหน้า...แพรหลัง...โช้ค...ของเหลว...สายพาน...
    อะไหล่บูทแท้นเครื่อง...อีกหลายแหล...
    ที่พูดมา...ลองตีราคาเอาครับ...
    เพราะว่า...คนเราไม่รู้จักพอครับ...
    ผมลง D15b. จบที่ 7 หมื่นกว่าบาท( เครื่องเดิม คาร์บู 1500 )
    แต่ทำไมบานปลายขนาดนั้น...
    เพราะผมต้องการวาง...แบบของเดิมๆ...เวลาเข้าโค้งไม่มีปัญหา
    ถ้าใช้ถังเดิม...( ปลั้มติ๊กในถัง )
    คุณจะ...เสียอารมณ์ในการขับแบบสุดๆ...( เคยมาแล้ว...เหอๆ )
    อยากจะเผารถทิ้งซะเลย..ตอนนั้น

16. tyu

tyu Guest

0
    0
    0
    ooo

ผมแนะนำkpsautoผมเพิ่งวางมาครับราคา38000บาทประกอบด้วยเครื่องเกียรออโต้ ถังนำมัน เพลาขับ ดิสเบรคหน้า พร้อมวิ่งซิ่งแรงครับลองโทรถามดูครับ024126724

17. คำว่ารถ...ไม่มีเพิ่มครับ...อิอิอิ
    ตัดใจ...ไปถามที่อู่ชัวท์สุดครับ
    อิอิอิ...
    เพราะตอนนี้เครื่อง D15b. ฝาดำตัวสด
    ห้องสูบเนียนๆ...ชุดสปิงวาวล์ขาวๆเงาๆ
    ก็ตีง่ายๆ 2 หมื่นแล้วท่าน
    38000 อาจ...มีเรื่องตามอีกเยอะ
    เพราะไม่รู้ว่า...พวกลูกยางแท่นเครื่อง...สภาพไหน
    รถของท่านเจ้าของกระทู่...สภาพไหนก็ไม่รู้ครับ
    ผมไม่กล้าฟันธงตีราคาหรอกนะ...
    เพราะ...การลงเครื่องใหม่...ไม่ใช้แค่การเอาเครื่องไปวางในฝากระโปร่งและวายสายไฟ
    มันมีมากกว่านั้น...ถ้าจะให้พูดมันยาวครับ
    เตรียมเสียเงิน สัก 4 หมื่นกลางๆหรือปลายๆให้อุ่นๆในกระเป๋าดีกว่าครับ
    ทำมันซะที่เดียวให้จบ...
    จะดีที่สุดครับ...ไม่ใช้พอวางไปสักพักเวง...หม้อน้ำตัน
    จะมานั่งคิดว่าทำไมตอนนั้น...ไม่ลงหม้อน้ำ 2 ชั้นซะทีเดียว
    และยิ่งถ้าของเดิมรถอาจจะเปงพวงมะลัยธรรมดา
    อ้าวๆ...ก็ต้องเปลียนอีก...แง้ว...ครัชไมมานลื่นๆยั่งนี้เครื่องอาจจะฟิด...แต่ไอ้พวกสวนประกอบ
    มันต้องใช้เงินอีก...

18. ters

ters New Member Member

13
    0
    0
    ผมหาเครื่องเองรวมวางไม่น่าเกินสามหมื่นแปดนะ -38000 บาทเครื่องสภาพดีมากของครบสายไม่ตัดเป็นเครื่อง d15b vtec e นะครับ110ม้าเทคเล็กแค่นี้ผมก้ว่าพอเระราคานี้เครื่องบวกเกียร์27000a/t นะ ประมานนะ+-ว่ากานอีกทีค่าวางรวมวายสาย8000+ค่าทำแอร์อีก1500 แค่นี้แหล่ะไม่มีอะไรแล้วเออมีแท่นเครื่องอีกสองสามตัวไม่น่าเกิน1500นะไอ้ที่ผมบอกไปอ่ะผมวางมาแล้วลองโทรมาถามก็ได้นะ(ถ้ารื้อมาแล้วไม่เจออะไรเสียก้ดีไปนะครับถ้ามีก็จะบวกเพิ่มไปอีกแต่จบครับรับรอง มีรูปมาฝากด้วยลงเสร็จแล้ว
    ลืมบอกไปผมหมดไป42000 เองเพราะไปเจอแลคพาวเวอร์เสียเพลาแตกและจุกจิกเลยเพิ่มไปเยอะ 555+ลองโทรมาถามดูนะครับ 0805591501ter ครับ

19. ters

ters New Member Member

13
    0
    0
    ลืมบอกไปครับผมเปลี่ยนถังน้ำมันด้วยนะราคารวมไปแล้วเครื่องเก่าขายได้แค่สองพันเองอ่ะรวมเกียร์ด้วยแล้ว

20. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ให้อู่ หาให้ ก้อได้ครับ

โดนบวกนิด บวกหน่อย สบายใจกว่า

อีกอย่าง เครื่องที่เค้าหาให้ เค้ารับประกันอยู่แล้ว

21. อู่ทั่วไปตอนนี้ วางกันให้จบ ๆ พร้อมของเหลว กรอง ถังน้ำมัน ไมล์
    อย่างแพงสุดไม่เกิน 45000 ครับ เปลี่ยนสายพาน Timing ใหม่
    ลูกรอกใหม่ ขับรถกลับบ้านได้เลย ไม่เกินนี้ครับ ลองหาข้อมูลดู

22. Yukim

338
    9
    18
    เอามาให้ชม

เอางานมาให้ชมครับ วางมา 35,000 ให้แอร์ออโต้มาด้วย วางที่เมืองเพชรครับ

23. Non_Rayong

Non_Rayong New Member Member

46
    1
    0
    เพิ่งวางเสร็จ ครับ หมดไป42000 มี เครื่องยกแพ ฝาดำเกียร์ธรรมดาเต็ด เปลี่ยนถัง เปลี่ยนแผงหม้อน้ำ ซื้อพวกกรองเบนซิน หม้อลมเบรค ของแหลว ทั้งหมด ได้พวงมาลัยเพาเวอร์ มาด้วย ซึ่ง เดิมๆ รถผมไม่มีคุ้มตรงนี้แหละ ค่าวายริ่ง 45000 ค่าวาง 5000 จบ 42000 ครับ แรงสะใจดีครับ

24. ผมวางมาสามหมื่นเจ็ดช่างทำให้เเต่ปั้มติ๊กอ่ะ

25. ผมวาง D15B มาทำไมแพงจัง

เดิมทีรถผม 3d คาร์บู ไปวางเครื่อง D15B ฝาดำ เกียร์จากออโต้เป็นเกียร์ธรรมดา เดิมทีตกลงราคาค่าวาง+เครื่องพร้อมคันเกียร์+พร้อมชุดแป้นเหยียบ+คลัชทองแดง+กล่อง(ไม่รวมจูน)+ฯลฯ จบๆครบชุด อยู่ที่ 45000 บาท ต่อมา+2500 ค่าเก็บสายไฟเข้าแก้มสวยงาม 2500 และค่าจูน 2500 เป็นเงิน 50000 บาท จบ. ผมมีให้ติดภายในตัวนอกให้ (ผมซื้อเบาะมาเอง) นั่น = ว่า +ค่าแรงติดตั้งชุดภายในตัวนอก ,ตกลงวางกรองเปลือย 3000 คิดบิลล่าสุดมาให้ผม 63000 บาท จาก 50000 ราคาที่ขึ้นมาเค้าแยกราคาเครื่อง 35000 ค่าแรงเหมาๆ 17000 และแยกราคาครัชท์ ราคานั่นนี่โน่นที่ตกลงกันทีแรกเป็นรายการๆๆๆ เป็นเงินรวม 63000

ที่เพิ่มเติมจากราคา 45000 จบๆทีแรก + ค่าเก็บงานสายไฟ 2500 + ค่าจูน 2500 เป็น 50000 งานที่เพิ่มเติมต่อมา ค่าแรงติดตั้งภายในตัวนอก+กรองเปลือย(3000) มาเป็น 63000 บาท ทำไมผมลงเครื่องชุดนี้แพงกว่าที่เพื่อนๆลงกันมาเป็นเท่าตัวขนาดนี้นี่ T-T

26. Yukim

338
    9
    18
    Up up up

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้