รบกวนถามเรื่องเครื่องคับ

การสนทนาใน 'E36 Club' เริ่มโดย pooh66, 25 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pooh66

pooh66 New Member Member

1
    0
    0
    :pคือจะรบกวนถามพี่ๆเรื่องเครื่องของ e36อะคับ ว่าระหว่างเครื่องเดิม 318 m40/m43 เทียบกับการเปลี่ยนเครื่อง เป็น 1jz vvti ในเรื่องความคุ้มค่าในการใช้งานทั่วไป/การบำรุงรักษา/และความประหยัดน้ำมันคับ ปล.เผื่อติดแก็สด้วยคับ

2. ถ้าเรื่องราคาค่าบำรุงรักษา เจ้าเครื่อง j น่าจะดีกว่า เพราะอะไหล่จะถูกกว่าและเจ้าตัวเซ็นเซอร์ก็น้อยกว่า ทำให้ดูแลได้ง่ายกว่า แต่ถ้าราคาขายต่อตกแน่นอนครับ

3. BiG FaT

BiG FaT New Member Member

510
    4
    0
    ค่าบำรุงรักษาถูกกว่าแน่นอนคับแล้วเหมาะกับการเอามาติดแก๊สมากกว่าของเดิมแต่มันก็ต้องดัดแปลงรถนะคับแล้วแต่คุณจะเลือกว่าจะทำแบบไหนเพราะราคาขายต่อตกแบบที่พี่ข้างบนบอกแน่นอน
    แล้วถ้าจะวางไม่ต้องเป็นตัว VVT-i หรอกคับประหยัดน้ำมันกว่ากันแบบนิดเดียวเองไม่คุ้มคับสายไฟก็เยอะกว่าวายริ่งยากกว่าคับ
    ถ้าจะติดแก๊สผมแนะนำว่าวาง 1JZ - GTE ไปเลยดีกว่าคับแรงด้วยประหยัดด้วย อิอิ ติดแก๊สแบบระบบหัวฉีดนะคับแพงหน่อยแต่ผมว่ามันวิ่งดีกว่าแบบ MIXER เยอะ

4. Mc

Mc New Member Member

46
    0
    0
  5. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    ถ้าติดแก๊สด้วย แนะนำ เจโบ ตัวที่หมูบอกอ่าคับ

เซอวิสง่ายกว่าด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้