รถมีอาการเหมือนจะวอดดับไม่มีแรง เวลาปล่อยคันเดินคันเร่งตามปกติครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย DH@TEELEX, 13 กรกฎาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DH@TEELEX

DH@TEELEX New Member VIP

371
    3
    0
    ทุกครั้งเวลาที่ออกตัวเกียร์ 1 เมื่อปล่อยคัลซ เดินคันเร่งจะมีอาการเหมือนจะวอดดับ และเวลาขึ้นหลังเต่า เนินลาดเอียง หรือโดยเฉพาะขึ้นเนินชันๆ เมื่อปล่อยคัลซกดคันเร่งรถจะสะท้านเหมือนไม่มีแรง ต้องเลียคัลซและพยายามใช้รอบไม่ต่ำกว่า 1,700 - 2,000 ช่วย ( ขับลำบากมากครับ เสียวรถไหลด้วย เวลาออกตามห้างทางขึ้นเนินสูง หรือ บนสะพาน )

2. DH@TEELEX

371
    3
    0
    เงียบเหงาจังครับ

3. DH@TEELEX

371
    3
    0
    อัพหน่อยครับ

4. DH@TEELEX

371
    3
    0
    อัพๆ

5. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    อาการเหมือนจานหรือหวี คลัตซ์โก่ง หรือเปล่า ลองให้ช่างที่ชำนาญขับดูครับ
    ถ้าใช่ต้องปรับตั้งระยะหน้าคลัตซ์ใหม่ครับ

6. DH@TEELEX

371
    3
    0
    ขอบคุณมากครับ ล่าสุดดับอีกละ ไม่ใช่ทางลาดด้วย ขับลำบากมากๆ เดี๋ยวจะเอาเข้าอู่ละครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้