ยางขอบกระจกหลัง

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย M16, 14 มกราคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. M16

M16 New Member Member

96
    0
    0
    View attachment 1765221

พอดีไปเดินเจอมาครับที่พูนทรัพย์เส้นละ200ใช้4เส้นเพราะว่าเค้าตัดมาสั้น
    ผมได้มาแล้วครับรอหาเวลาว่างๆใส่ ใครกำลังหาอยู่ลองไปเดินดูครับ ยางรองฝากระโปรงหลังก็มีนะครับผมมองด้วยตาผมว่ามันคล้ายๆ ต้องถอดไปเทียบดูครับเมตรละ60บาท

2. virucht

virucht New Member Member

11
    0
    1
    ขอทราบชื่อร้านหรือเบอร์โทร หน่อยครับ

แล้วใส่ง่ายไม่ครับ

3. M16

96
    0
    0
    ไม่รู้จักชื่อร้านครับ ในพูนทรัพย์มีอยู่2-3ร้านอยู่ใกล้ๆกันที่ขายพวกท่อยางและยางอื่นๆ
    ใส่ไม่ยากดันเบาๆเข้าไปในขอบกระจกและตัดให้พอดีแล้วใช้กาวLoctiteสำหรับไว้ต่อโอริงมาแปะเชื่อมต่อให้เป็นเส้นเดียวกัน จะอัดซิลิโคนเข้าไปข้างในร่องกระจกกันยางหลุดด้วยก็ได้แต่ของผมไม่ได้ใส่ซิลิโคนเพราะว่ามันจะแกะเปลี่ยนใหม่ยาก

4. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    ขอบกระจกหลังรถผม มันไม่เป็นแบบนี้อะครับ มันเป็นเส้นเดียว

5. M16

96
    0
    0
    ของผมร้านเค้าตัดไว้แล้วเส้นละ1.5เมตรผมก็เลยต้องต่อ4เส้น

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 สิงหาคม 2013
  6. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    ต่อได้เนียนมากเลยครับ

7. virucht

11
    0
    1
    และตอนถอดออกยากไหมครับ แล้วถอดยังไง

8. M16

96
    0
    0
    เอาไดเป่าผมเป่าให้อ่อนหรือจอดตากแดดให้อ่อนแล้วดึงออกได้เลยระวังสีรถหลุดตามมาด้วยนะครับ ของผมเจ้าของรถคนเก่าแปะซิลิโคนกะกาวร้อนมาด้วยผมดึงสีหลุดตามมางานเข้าเลย

9. virucht

11
    0
    1
    ขอบคุณมากครับคุณ M16 ไม่ทราบมีเบอร์ติดต่อไม๊ครับ เผื่อคุยกันเรื่อง NX และตอนที่เปลี่ยนยางขอบกระจกนั้น มันมีปัญหาน้ำซึมเข้าตามร่องยางหรือเปล่าเวลาล้างรถหรือฝนตกใช่ไม๊ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 สิงหาคม 2013
  10. tassanai

tassanai New Member Member

74
    0
    0
    ดีครับ ผมจะลองดัดแปลงกับT Bar ของผมบ้าง

11. virucht

11
    0
    1
    วันนี้ไปซ์ื้อมาใส่แล้ว มีปัญหาคือมันล็อคไม่แน่นน่าจะไม่อยู่ น้ำคงเข้าไปใสร่องแน่ๆ เลย ไว้จะเอาของเดิมที่ถอดออกไปเป็นตัวอย่าง

12. M16

96
    0
    0
    ซื้อมากี่บาทครับ ของผมก็ไม่ค่อยแน่นแต่ก็ไม่หลุด
    และก็น้ำเข้าแต่ไม่แน่ใจว่าเข้าตรงไหนมองตามร่องกระจกก็ไม่เห็นรูรั่วอาจจะเข้าตรงที่ปัดน้ำฝนหรือเปล่าไม่แน่ใจ

13. virucht

11
    0
    1
    เส้นล 200 บาท ใช้ 4 เส้น ถ้ามันล็อคไม่แน่น น้ำเข้าแน่ๆ จะลองไปบางนาออโต้กลาสทำดู ถ้าไม่ได้อาจจะหากาวซิลิโคนยัดร่องแล้วใส่ยางที่ซื้อมา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้