มีเรื่องรบกวน

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย noy u12, 27 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    อาการเดียวกะเจ้าชองรถเลย

อิ อิ

2. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    มะ..แหม...แซวกันได้
    ถึงล้มลุกคุกคลานยังไง ผมก็ต้องกลับบ้านล่ะน่ะ
    ม่ายงั้น ชิวิตวุ่นวายแน่ นึกแล้วสยอง เวลานายฝรั่งโกรธ
    :(

3. noy u12

noy u12 New Member Privilege

2,463
    7
    0
    อิอิ รถไม่รักดีครับ:D:D

4. PeMhom

1,163
    3
    0
    ตั้งใจ จะไปเอาหน้าจอแอร์ จากคลองถม เสียหน่อย หลังจากเช็ค พิกัดแล้วว่ามีอยู่แน่
    แต่ไม่วาย มีคนมาซื้อตัดหน้าไปแบบเห็นหลังไวไว เศร้าเลย:cry:
    คนแถวๆนี้ล่ะฉกไป เพราะเล่นแจ้งข้อมูลคนขายเสียเสร็จสรรพ ว่าจะเอาไปแปลงใส่ U12
    ขอซื้อต่อได้ไหมเนี้ย......:p.........
    :)
    ไม่รู้ทำไมสิ มันถึงต้องมีความจำเป็นมากมายที่ต้องเอาเจ้าหน้าจอแอร์ ตรงรุ่นไปให้ช่างมันใส่ด้วยน่ะ
    ของที่กองอยู่มีตั้งหลายตัว หลายรุ่น แต่ไม่ว่าที่ไหน ที่ไหน เค้าไม่ยอมทำให้ท่าเดียว งง จิง จิง

5. noy u12

2,463
    7
    0
    ไม่ใช่ผมซื้อไปนะ ไปมาเมื่อวันเสาร์ หาไม่เจอซะงั้น อิอิ:):)

6. PeMhom

1,163
    3
    0
    เมื่อวานไปได้หน้าจอแอร์ R 10 อีกตัวมาจากเชียงกงปทุมวัน
    รีบดิ่งไปที่อู่ หวังว่าที่ได้มาจะใช้ได้ สรุป เสียอีกล่ะ หน้าจอแอร์ถึงตอนนี้ มี 6 ตัวแล้ว แต่รถก็ยังไม่เสร็จ
    ให้มันได้อย่างงี้สิ

7. noy u12

2,463
    7
    0
    แล้วทุกวันนี้แอร์ใช้ได้ไหมครับ แล้วมันเป็นอะไรหรือครับ งง ขนาดตรงรุ่นยังมีปัญหารึครับ:confused:

8. PeMhom

1,163
    3
    0
    แอร์ทำงานเพราะต่อตรง ไม่มีหยุดไม่มีพัก ไม่ตัดว่างั้นเถอะ
    จะตัดเพราะจังหวะพัดลมหม้อน้ำ แต่ตอนนี้หายแล้ว กลับสภาพ Std สมความตั้งใจ ทุกอย่างทำงานผ่านกล่องเป็นสเต็ปสมบูรณ์ดี คอมตัดการทำงานเมื่ออุณหภูมิ ในตู้แอร์ได้ 18 องศา แอร์ทำงานแล้ว 1 จังหวะ แล้วพัดลมทำงานต่อ ส่วนหน้าจอยังคงเสียอยู่ แต่แปลงวงจรภายใน เสริม ตัวทรานซิสเตอร์ เข้าไปในตัวกล่องหน้าจอแอร์ ไว้หน้าจออีกตัวที่ส่งไปทำเสร็จออกมาจะแกะถ่ายรูปให้ดูกัน
    งานนี้ถือเป็นค่าวิชาไป หน้าจอที่ซื้อมาแทบทุกตัวเสียอาการนี้หมดเลย
    ปัญหาตอนนี้จบไปเรื่องนึง ยังมีเรื่องของรอบไม่นิ่งที่สาเหตุมาจาก มอเตอร์เดินเบาอีกเรื่อง
    ตอนนี้เริ่มสะสมมอเตอร์เดินเบาอีกอย่างแล้ว ซื้อมาใส่กี่ตัว กี่ตัวก็เสีย กำลังหาทางแก้อยู่
    หนุกดี :p

9. noy u12

2,463
    7
    0
    กลายเป็นแอร์ระดับเทพไปซะงั้น
    เฉพาะแอร์หมดไปเป็นหมื่นเลยไหมครับเนี่ย
    แล้วทำไมมันถึงเสียได้ล่ะ ไปซนอะไรมันเหรอครับ
    ส่วนเรื่องเครื่องไม่นิ่งลองดูตรงอื่นด้วยดีไหมครับ
    เครื่องตัวเก่าก็เคยเป็น วางใหม่หายเลย ลองเช็คคอนเซาท์ดูซิครับ
    น่าจะช่วยได้ถูกทาง:)

10. PeMhom

1,163
    3
    0
    ลองเสียบเช็คดูแล้วครับ ถึงได้รู้ว่าเจ้ารุ่นนี้เค้าเป็นเทคโนโลยี่ 16 บิทแล้ว แต่ถึงอย่างไรก็ยังไม่ปักใจเชื่อนัก เรื่องของการแปลงระบบมอเตอร์เดินเบาของโตโยต้ามาใส่ ไว้ต้องลองไปเช็คช่างชุดอื่นดู เป็นการตรวจสอบช่างชุดนี้ด้วย ช่วงนี้ก็ลองสอบถามหลายๆท่านเพื่อเก็บข้อมูลอยู่ (จริงๆแล้วผม งก มาก จะทำอะไรแต่ละทีเช็คแล้วเช็คอีก วุ่นวายไป :p) เพราะยังต้องคอยดูแล รถ R 10 อีกคันที่ขายต่อพรรคพวกไปอีกคัน
    รถผมเลยต้องเป็นหนูลองยาไปก่อน ตามประวัติรถคันนี้ตอนได้เค้ามา สภาพเค้าแย่มาก วิ่งไม่ได้ ดีที่สภาพตัวถังที่ยังดีอยู่เดิมบางทั้งคัน ได้มาทีแรกก็ไม่ตั้งใจจะเอามาใช้เอง เอาเค้ามาปั้นขาย แต่เกิดถูกชะตา เลยเก็บไว้ใช้เอง แล้วยังโชคดีที่มาเจอคลับน่ารักๆ อย่างที่นี่เลยตัดสินใจเล่นกับเค้าซักตั้ง ส่วนอีกคันที่ได้มาพร้อมๆกันขายให้คนใกล้ตัวไป นี่ก็ยังมีให้ผมหาให้อีกคัน :)
    ออกมาจากอู่รอบนี้ ตอนนี้ยังไม่รู้ผลเท่าไรต้องลองวิ่งดูก่อนอีกซักพัก อาทิตย์นี้เลยวางทริป ใกล้ๆช่วงประมาณ 600 โล ไปอรัญ ดูกางเกงยีนส์ หน่อย
    ที่ว่าหมดไปน่ะ จริงๆแล้วมัน คงยังไม่เยอะน่ะ แต่ยังไม่ได้รวมตัวเลขรอบนี้ เรื่องแอร์นี่เป็นปัญหาหนึ่ง มาเละเอาตอนออกจากอู่ประกัน เล่นเอาสายไฟในรถเดี้ยงมาตั้งแต่นั้น

วันนี้จังหวะดี คุณกอลฟ์ท่านแวะไปเยี่ยมเยียนที่ร้าน คุยกันยาวเลย หลายเรื่อง นิสัยดีอยู่

11. whitebear

1,191
    11
    0
    รถอะไร ใช้หน้าจอแอร์เปลือง จิง จิง

อิ อิ

12. noy u12

2,463
    7
    0
    แล้วเมื่อไหร่ผมจะได้เห็นไฟหน้าจออ่ะครับ:cry::cry:

13. PeMhom

1,163
    3
    0
    อยู่แถวไหนล่ะครับ ถ้าไม่ไกลมาก ผมขนหน้าจอไปเสียบให้ดูเลยสิเอ้า :)
    เผื่อจะได้ไอเดีย กลับมาทำ U12 ผมบ้าง ติดมืออยู่ 2 คัน ไม่รู้จะทำไงกับเค้าดี :)

14. PeMhom

1,163
    3
    0
    อยู่แถวไหนล่ะครับ ถ้าไม่ไกลมาก ผมขนหน้าจอไปเสียบให้ดูเลยสิเอ้า :)
    เผื่อจะได้ไอเดีย กลับมาทำ U12 ผมบ้าง ติดมืออยู่ 2 คัน ไม่รู้จะทำไงกับเค้าดี :)

15. noy u12

2,463
    7
    0
    อิอิ เกรงใจครับ ผมไปดูเองก็ได้ครับอยู่ไกลไหมครับ
    ตอนนี้รถจอดที่อู่อยู่
    ผมอยู่สมุทรปราการครับ:)

16. noy u12

2,463
    7
    0
    รบกวนขอเบอร์ก็ดีนะครับ จะได้โทรไปกวน:D:D

17. PeMhom

1,163
    3
    0
    บ้านผมอยู่ศรีนครินทร์ แต่ร้านอยู่ 5 แยกวัชรพลครับ จะแถวไหน???ตอนไหนล่ะ???
    โทรมาคุยก่อนก็ได้ครับ 081 821 9339

18. noy u12

2,463
    7
    0
    ขอบคุณครับ ไว้จะโทรหานะครับ ผมชื่อน้อยครับ :):)

19. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    มีแอบให้เบอร์กานด้วย
    อิอิ

20. BLACK_IMPUL

BLACK_IMPUL New Member Member

385
    1
    0
    โรแมนติกว่ะ 55555

21. whitebear

1,191
    11
    0
    เอามั่งมั๊ยคร๊าบ

22. noy u12

2,463
    7
    0
    แหมมีอิจฉากันด้วยนะ อิอิ
    ยังไม่ได้โทรหาเลยนะครับ รถยังนอนอยู่อู่เลย:eek::eek:

23. noy u12

2,463
    7
    0
    รถยังไม่เสร็จเลยครับ ถ้าเสร็จแล้วยังไงจะโทรไปรบกวนนะครับ ยังไม่ลืมครับ:):)

24. whitebear

1,191
    11
    0
    เสร็จรอบนี้ก็เนียนเลย

25. noy u12

2,463
    7
    0
    รถเสร็จแล้วนะครับลืมมารายงานตัว ขออภัยด้วยครับ
    ยังไงแล้วเรื่องแอร์คงพักไว้ก่อน ต้องปั้มเงินและขอใช้รถแบบไม่มีปัญหาก่อน
    แล้วค่อยดิ้นรนกันต่อ ช่วงนี้ กลับมาเก็บงานบานเลยครับ:D:Dเหนื่อยๆๆ:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้