พัดลมหม้อน้ำไม่ทำงานตัว1ครับ...

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย pipy_kung, 30 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pipy_kung

pipy_kung New Member Member

3
    0
    0
    ขับรถมาอยู่ดีๆความร้อนขึ้นเลยจอดเปิดฝากระโปรงหน้าดู พัดลมตัวฝั่งคนขับไม่หมุน
    เลยรอซักพักแล้วค่อย start รถไม่เปิดแอร์ความร้อนลงวูบเป็นปกติ แล้วขับไปศูนย์ศรีอยุธยาเพราะใกล้ที่สุด
    แจ้งซ่อมพนักงานบอกต้องประมาณอย่างต่ำ 7 วัน แน่เพราะไม่แน่ใจว่าเป็นที่พัดลมเสีย หรือระบบไฟ
    เลยขับออกมาความร้อนก็เป็นปกติอยู่แต่พัดลมเจ้ากรรมก็ไม่หมุน

ไม่ทราบว่าท่านใดเคยมีปัญหาอย่างนี้บ้างครับ เเละพอจะมีร้านแนะนำบ้าง
    ผมอยู่แถว โชคชัย 4 ครับ ....:eek::eek:

2. ต้นes

ต้นes New Member Member

59
    0
    0
    เพิ่งเป็นครับ
    ไป autoway ฝั่งธนครับ
    เปลี่ยนพัดลม ทั้งตัวเลย จำราคาไม่ได้ แต่ไม่แพงครับ

อาการผมคือวิ่งๆๆ ความร้อนค่อยๆขึ้น เลยมาสังเกตพัดลมความร้อน มันไม่ทำงาน
    แต่พัดลมแอร์หมุนปกติ

3. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ฟิ ว ข า ด ห รื อ เ ป ล่ า คั บ ล อ ง เ ช็ ค ดู คั บ

4. Bird_Es

Bird_Es New Member Member

159
    15
    0
    มอเตอร์พัดลมน่าจะเสียคับ

5. pipy_kung

pipy_kung New Member Member

3
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ สรุปแล้วครับว่ามอเตอร์พัดลมเสีย เช็คของใหม่ศูนย์
    ต้องสี่พันว่าบาทเลยไปซื้อของเก่าที่ชิงนำชัย สี่ร้อยครับ
    แต่เปลี่ยนยากครับต้องรื้อข้างหน้าออกด้วย...

6. bas_es

bas_es New Member Member

23
    3
    0
    ผมก็เคยเป็นครับ มอเตอร์พัดลมเสีย

7. Tum DaiManSion

Tum DaiManSion New Member Member

244
    2
    0
    ผมก็เคยเป็นครับ แต่ผมให้ที่ร้ายเค้าทำให้อะครับ

ทั้งค่ามอเตอ+ค่าแรง 400 บาทถ้วนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้