ฝนตกน้ำเข้ารถ แก้ไงดีครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย หนุ่มซาตาน, 29 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. หนุ่มซาตาน

หนุ่มซาตาน New Member Member

142
    2
    0
    มีอาการน้ำเข้าประตูด้านหลังทั้งซ้ายและขวา ครั้งแรกก็ได้เปลี่ยนยางขอบกระจกและ ตามด้วยยางขอบประตู ทดสอบจอดตากฝนและเอาน้ำฉีดก็ไม่มีน้ำเข้า แต่พอเจอฝนตกหนักๆรถจอดตากฝนไว้ ก็พบว่าเบาะหลังทั้งซ้ายและขวาเปียกแถมพรมเปียกอีกต่างหาก เลยไม่รู้ว่าจะซ่อมที่จุดไหนดี

2. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ค่อยๆไล่หาเอาทีละจุดครับ เวลาฝนตกอีกทีก็ลองจอดรถแล้วเข้าไปดูข้างในดูครับ ค่อยๆดูค่อยๆหาเอาครับ เดี๋ยวก็เจอเองครับ

3. อั้มลูกตานันต์

อั้มลูกตานันต์ Active Member Lady Member

716
    31
    28
    เพิ่งเจอมาเหมือนกันอ่ะคับ

พรมชื้นเลย

ตามป๋าอ๊อตเลยจ้า

ปล. ฝนตกน้ำท่วม ขับรถระวังกันหน่อยนะคับ พื้นลื่น ลุยน้ำท่วมหมั่นรีดน้ำด้วยนะคับ

4. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ของผม รื้อผมเอาไปให้เขาซักเลยครับ

5. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    ส่วนผมในเหม็นอับเซ็ง

6. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    gเข้าทางประตูหลังรึ
    ต้องลองตูว่าประตูตกป่าวครับ

7. ลื้อพรมออกไปแล้วคับ เช็ดง่ายดี ........เตรียมรอยัดโรบาร์ อิๆ

8. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    พี่เบิ้มไหงให้เข้าทางประตูหลังล่ะ กึ๋ยยยยย
    แล้วน้องอั้มพรมชื้นเกิดจากอะไรเหรออิอิอิ

9. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    แหง่มๆ ของผมเริ่มส่อแววเหมือนกันละ
    ตอนนี้วิ่งเร็วๆมีเสีียงเอฟเฟค ให้ความรู้สึกเหมือนกะขี่ F16 เลย
    อีกไม่นานคงได้วิดน้ำแระ :)

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  10. อนัน

อนัน New Member Member

64
    17
    0
    ของผมไม่เหมือนใคร เข้าทางกระจกหน้าเลยอะ เวลาฝนตกหนักอะ ที่ประตูก็ดว้ย เซ็งคับ

11. singcoohteam

5,303
    108
    0
    ขอบกระจกกับขอบประตูยางเสื่อมตามสภาพหรือเปล่า ขอบกระจกเอ็นวีน่าจะเป็นแบบอัดซิลิโคนนะลองเข้าร้านกระจกให้เค้าอัดซิลิโคนดู

12. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    พี่ก็เป็น เปลี่ยนยางขอบแล้วลองเอาน้ำฉีดก็ยังเข้าอยู่เลย
    ผมว่ารูระบายน้ำด้านล่างประตูตันหรือเปล่า แล้วแผ่นพลาสติกที่รองแผงประตูหนะขาดหมดแล้วมั้งทำให้น้ำเยิ้มเข้าถึงตัวรถได้

13. niphon495432

niphon495432 New Member Member

13
    4
    0
    ของพี่ๆๆยังดีนะครับ ของผมนี่เข้าทั้งหลังคาเวลาตากฝนส่วนใหญ่แล้วจะเข้าทางกระจกเลื่อนข้างขวาแลซ้ายครับ และที่น่าเกลียดที่สุด เวลาผมลุยน้ำตอนน้ำท่วม..ท่วมล้อได้มั้งครับที่เพชรบูรณ์..โอ้โอพระเจ้าก็ช่วยน้ำเข้าไม่ได้ครับ ใต้ห้องเก๋งน้ำนองเลยครับพี่น้อง ผมต้องรื้อยกเบาะนั่งออกให้หมดเลยครับ...ซึ่งตอนนั้นที่ยังไม่ได้ทำมันเหม็นมากๆๆๆๆโครตเซ็งเลย พอผมถอดเบาะออกก็ผมว่ามีรูที่พื้นห้องเก๋ง 4 รูได้มั้ง รูประมาณลูกปิงปองเข้าได้ครับ ผมก็เลยใช้กาวเคมีที่ผสมกันสองอย่างนะ พร้อมทำแผ่นปะรูด้วยพลาสติกนี่แหละติดเข้าไป....โอ้โฮ...ยอดเยี่ยมมากเลยครับ...น้ำไม่เข้าเลยครับท่าน................
    เพราะว่าผม...ยังไม่ได้มีโอกาศไปลุยน้ำท่วมอีกนะครับ....ขอบคุณครับที่เสียว่าอ่าน
    มุกวันนี่ผมถอดหลังคาออกเป็นมะลางไปแล้วครับ

nickie-junior ถูกใจสิ่งนี้
  14. nom

nom Member Member

637
    20
    18

...........:D:D....อาการเดียวกันเลย

15. momot66

momot66 New Member Member

33
    10
    0
    เช่นกันครับ เข้าทางเสาข้าง เวลาฝนตกหนักๆ หรือล้างเวลารถ พรมเหม็นหึง...เซ็ง ค่าซ่อมประมาณเท่าไหร่กันคับ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้