ขับๆ แล้วรถดับเฉยๆ เลย

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย minky, 30 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. minky

minky New Member Member

44
    3
    0
    ผมใช้ บี 14 ปี 96 ติดระบบมิกซ์ หม้อต้ม Atiker + กรองเปลือย มีปัญหาว่าตอนนี้ขับๆ ไปแล้วรถมันดับไปซะงั้น ให้ช่างตรวจเช็คปรากฏว่า ติ๊กแก๊สที่ติดมากับหม้อต้มมันทำงานบ้างไม่ทำงานบ้าง ไม่ทราบว่ามีอะไหล่เปลี่ยนมั้ยครับ หรือว่าต้องเปลี่ยนหม้อต้มเลยครับ และไม่ทราบว่าถ้าเปลี่ยนเฉพาะติ๊กแก๊สอย่างเดียวราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

2. onobee_13

onobee_13 New Member Member

725
    253
    0
    ใช้หม้อต้มอันเดียวกับผมเลยตอนนี้ผมก็เป็นบ้างไม่เป็นบ้างแต่ไม่เคยดับกลางอากาดส่วนมากจะเป็นตอนสตาดใหม่ ๆ แล้วเปิดแอร์เลรอบตกคับแล้วก็ดับสงสัยหม้อนี้ไม่ค่อยจะดีซะแล้ว..

3. minky

minky New Member Member

44
    3
    0
    ตอนนี้ซ่อมแล้วครับ ปรากฏว่าติ๊กแก๊สที่ติดมากับหม้อต้มเสียครับ เปลี่ยนไป 750 บาท

4. jimmyjoe

jimmyjoe New Member Member

340
    22
    0
    เก็บข้อมูล กะลังจะไปติดอยู่ เหอๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้