ขออนุญาตสอบถาม ผมลองจับไมค์ดู >>ใช้น้ำมันเกือบหมดถัง เกจ์ตกถึง E. วิ่งได้ ประมาณ =...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Peerapol Wongweerapun, 21 พฤศจิกายน 2017

< Previous Thread | Next Thread >
    ขออนุญาตสอบถาม
    ผมลองจับไมค์ดู
    >>ใช้น้ำมันเกือบหมดถัง เกจ์ตกถึง E. วิ่งได้ ประมาณ = 400-480 กิโล แล้วแต่อัตตราเร่ง
    >>เติมแก๊สโซฮอล95. เต็มถังคืน = 47 ลิตร /1,350.- บาท
    >>สรุปรถวิ่งได้อัตราประมาณ 8-10 กิโล ต่อ 1 ลิตร
    >>ถือว่าเปลืองไหมครับ?

1. ความเร็วเฉลี่ยเท่าไรครับ
    วิ่งต่อเนื่องไหม
    หรือว่าใช้งานชีวิตประจำวัน
    เครื่อง + เกียร์อะไร

2. ถือว่ากินคับ.

3. เคยมีเพื่อนในกลุ่มนี่แหล่ะ รถเขาวิ่งเฉลี่ยกม.ละ1.40บาท GA16คาร์บู ผมนี่แอบอิจฉาเลย ทำได้ไงเนี่ย

4. ของผมเครื่องหัวฉีดเกียร์ดาก่กินประมานนี้เลย

5. ถือว่ากิน

6. เครื่องหัวฉีด ปี2002 เติม500 ขับได้ประมาณ 300กิโลเมตร

7. วิธีคิดหาว่ารถกินหรือไม่กินคิดยังไงคะ

8. ของผมเครื่องคาบูเดิม200วิ้งได้150กิโลเมตรรวมวิ้งขึ้นเขาด้วย

9. Ched Jom

Ched Jom Guest

0
    0
    0
    ผมเครื่องคาร์บู ระยะทาง 650. เติมไป 1340. บาท วิ่ง อยุธยา สุราษฎร์ ความเร็ว 80-110

จรูญ เมืองไหว สุดยอดแห่งความประหยัดเลยนะครับ เฉลี่ย กม.ละ1.33บาทเอง ทำลายสถิติเที่เคยมีคนทำไว้ที่1.4บาท/กม. มีสูตรอะไรเด็ดๆแนะนำหน่อยครับ ผมก็เครื่องคาร์บูเหมือนกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้