ขอคำแนะนำหน่อยคับพี่น้อง

การสนทนาใน '11X Club' เริ่มโดย m@m, 21 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. m@m

m@m New Member Member

167
    0
    0
    1. ผมจะโหลดหน้าอย่างเดียวทำไงดี ที่ดีที่สุด ประหยัดที่สุด แต่เพื่อนผมบอกให้ไปเลื่อนเบ้าโช๊คมันทำไงแล้วแอพงไม แวมันดีไม ร้านไหนทำคับ
    2. ผมจะทำโคมดำเอง ยากไม แล้วทำไง แล้วต้องพ้นตรงไหนคับ
    3. ผมจะเปลี่ยนเรือนไมรังผึ้งดีไม แหงไม มีที่ไหขาย

ขอบคุนล่วงหน้าคับ
    รถผมจะเสร็จแล้ว:cry::cry::cry:

2. ch.surapong

ch.surapong New Member Member

164
    4
    0
    ตอบเท่าที่รู้ก่อนนะครับ

1.ตัดสปริง(ไม่เกิน1นิ้วนะ)+อัดน้ำมันก็น่าจะดีนะครับ
    2.ลองหาดูตามบอร์ดDIY.ทั่วไปครับ ยากเหมือนกันนะต้องมีอุปกรณ์เสริมหลายอย่าง ไดรเออร์ ซิลิโคน
    3.เห็นเต๊ะลงขายอยู่แว๊บๆครับ แต่ถ้าของเดิมไม่เสีย ทำอย่างอื่นดีก่า

เดี๋ยวรอเพื่อนๆมาช่วยรุมตอบนะ :)

3. Maxoutda

Maxoutda New Member Moderator

1,111
    1
    0
    ตามเจี๊ยบแหละครับ

แต่ถ้ามีงบอีดนิดหน่อย ยกสปิงโหลดหน้า ราคา ราวๆ พันนิดๆมาใส่จะงามและแข็งแรงกว่า ส่วนเรื่องอื่นๆ เช่นไฟลองทำดูครับ แต่ถ้าทำไม่ได้หรือไม่กล้าทำเป็น แว๊ปๆว่ามีคนรับทำนะคิดราคาไม่แพง ส่วนเรื่องไมล์ต้องแปลงนิดหน่อยในส่วนของฟันเฟืองที่เป็นไฟฟ้าครับ

4. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    1. ตัดสปริงอันน้ำมันใหม่ น่าจา work อย่าตัดเยอะนะ
    2. ซื้อเอาเหอะเอ็ม โคมดำของ ae110 ตอนนี้มีแล้วร้าน R-style นะ ราคาไม่น่าเกิน 2000
    3. ไมล์ส้มเคยเหงมาปามาน 3000 บาทครับ ของแบบนี้มาเปงพักพักอะ

5. ko1980

ko1980 New Member Member

494
    1
    0
    เอาปิงแต่งป่ะเอ็ม.....พี่มีอยู่ชุดนึง....

6. M_Raciness

M_Raciness Active Member Member

1,175
    2
    38
    เอาคับพี่โก้ พี่โก้ให้ฟรีป่าวคับ

7. Maxoutda

Maxoutda New Member Moderator

1,111
    1
    0

55555 ขายหรือแจกครับเพ่ ซื้อมาไมไม่ใส่อะ :D

8. yak

yak New Member Member

17
    0
    0
    "" ตามนั้นล่ะครับ"" รถประกอบเสร็จแล้วซินะ _ตัวแรง_

9. ko1980

ko1980 New Member Member

494
    1
    0
    อุอุอุ....ขายแล้วกัน.....ไม่แพงๆ.....เอาป่ะ:cool:
    ขี้เกียจใส่ล่ะ....มันขึ้นบ้านลำบากอ่ะ:sad:

10. Tae111

Tae111 Member Member

294
    1
    18
    เฮ้ย...ใหนบอกว่าแม่ไม่ให้แต่งงัย :cool:

11. pikkoro

pikkoro New Member Member

158
    0
    0

ปิงไรอ่ะน้า ซื้อมาเมื่อไหร่อ่ะ ซุ่มๆนี่หว่าแสรด ขายเท่าไหร่อ่ะ

12. m@m

m@m New Member Member

167
    0
    0

แม่ไม่ให้แต่จะลักแต่งเอาคับ

แต่ตอนนี้เตี่ยให้ใส่แม็กแล้ว

แต่ให้ใส่14อยากได้15เอาไงดีคับพี่น้อง

13. ch.surapong

ch.surapong New Member Member

164
    4
    0
    กล้วยมะ

ถ้าต้องใส่14จริงๆผมว่ากล้วยก็สวยนะ
    ประมาณเนี้ยเห็นมีขายในเออีพอดี ลิงค์มาให้ดูด้วยเล่นๆ ป่าวเชียร์นะ ไม่รู้จักหรอกคนขายอ่ะ
    http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=17713.0

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้