ขอคำปรึกษาห่อยคะ

การสนทนาใน 'E36 Club' เริ่มโดย ann6323, 1 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ann6323

ann6323 New Member Member

97
    1
    0
    :p คือกำลังหา E36 2 DRมาขับซักคัน ไม่ทราบว่ามันมีจุดสังเกตุหลักในแต่ละรุ่นอย่างงัยบ้างคะ
    แล้วราคามันแรงมามั้ย แล้วของเล่นหาง่ายหรือเปล่าคะอยากทราบด่วนมาก

ขอบคุณคะ

2. zone_ju

zone_ju New Member Member

105
    0
    0
    ผมว่าประมานห้าหกแสนอ่ะประมานนี้ ส่วนเรืองรุ่นมันมีหลายรุ่นครับเลือกตัวที่มันหกสูบอะจะดีกว่าตัวสี่สูกตัวอ่ะ รอผู้รู้มาตอบอีกทีจะดีกว่าครับ

3. Nick

Nick New Member Member

427
    6
    0
    เหมือน 4 ประตู แหล่ะครับ ของเล่นเยอะแยะ เต็มเมืองไปหมด
    เล่น 6 สูบไปเลยครับ เท่ๆ

ราคาไม่แรงหรอกครับ

4. lovekodomo

lovekodomo New Member Member

661
    8
    0
    ตอนนี้ก็เห็นราคาราวๆ 5แสนปลายๆ ถึง6กลางๆ นะครับ ที่เห็นบ่อยๆๆ จะเป็น 318is กับ 320is ครับ ของเล่นหาได้ง่ายๆ ทั่วไปครับ หาคันที่ตัวถังดีๆ ก็คับเด่วรอ ท่านผู้รู้มาตอบอีกทีครับ

5. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    E36 2 DR จะมีเป็น Coupe , compact

ถ้าคอมแพค ท้ายจะสั้นๆ คล้ายๆ ซีวิค 3D

อะไหล่ หาได้ ใช้ด้วยกันได้เกือบหมด ระหว่าง Coupe , 4D

ยิกเว้น อะไหล่เฉพาะ เพียงบางชิ้น

ของเล่นหาง่าย มีมากมายเลยคับ และในปัจจุบัน

ถ้าพูดถึง Coupe รุ่นที่ถูกนำเข้ามาขาย ก็จะมีเป็น 318is , 320is

โดยจะต่างกันที่ เป็นบล๊อค สี่สูบ และ หกสูบ ความจุ 1800cc , 2000cc

ออพชั่นโดยรวมที่มีมา ก็ใกล้เคียงกัน ทั้งนี่ขึ้นอยู่กับปีรถด้วย

โดยรวมอยากให้ดูตัวถังที่สมบูรณ์ที่สุดก่อน เพราะอย่างอื่นเราจะมาเก็บกันทีหลังได้ไม่ยากคับ

6. T.Race

T.Race New Member Member

259
    28
    0
    อืม

7. jimmyjoe

jimmyjoe New Member Member

340
    22
    0
    one2carเลยครับรถเยอะดีครับ

8. BiG FaT

BiG FaT New Member Member

510
    4
    0
    ข้อแตกต่างของสองประตูต่างละรุ่นก็ดูที่เครื่องยนต์คับง่ายสุด
    ถ้าเป็น 318is จะเป็นเครื่องสี่สูบ DOHC 1800cc
    ถ้าเป็น 320is จะเป็นเครื่องหกสูบ DOHC 2000cc

ราคาก็อยู่ที่ประมาณห้าถึงหกแสนคับ ของแต่งมีเยอะแยะมากมายคับหาไม่ยากด้วยน่าเล่นคับ

9. jigko_london

jigko_london New Member Member

629
    11
    0
    เข้ามาดูคับอิ อิ

10. SuperFour400

SuperFour400 New Member Member

157
    6
    0
    อิอิ

ดูแต่หญิงนะคับคุนอิอิ

11. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ..........ผมก็ชอบ 2 ประตู แต่ราคา แรงเกินไม่ไหว....ก็เลย..4 ประตู......

........ผมว่ามันเป็นรถที่ ปีเก่ามาก.........แต่ความสวยของ มัน รถยี่ปุ่น ป้ายแดง บางคัน...

.............................ยังแทบไม่ติดเลย.........สวยๆ.........ฮุฮุฮุ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้