กล่อง ติดกับ coil เสีย ครับเครือง 3tg te ช่วยแนะนำหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย ricoh, 29 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ricoh

ricoh New Member Member

13
    0
    0
    พอดีรถผมเสียครับ กล่อง ที่ติดอยู่กับ coil เสีย สตาร์ทไม่ติด จึง ลองเอาของ รุ่นอื่นมาลอง ใส่ดู
    ก็ สตาร์ทติด แต่มีอาการ เครือง เดินไม่เรียบ คงต้องใช้ของมัน เป็น coil แบบ twin plug
    ครับ มีใครเก็บไว้บ้างครับ ตามรูปครับ หรือ พอจะแนะนำ วิธีแก้ อะไร ได้บ้าง และหาอะไหล่ ได้ที่ใหนได้บ้าง ช่วยทีนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 เมษายน 2008
  2. เส บอม

เส บอม New Member Member

241
    1
    0
    รองเช็ดระบบไฟและหัวเทียนดูคับ :cool:;)

3. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0
    ใครรู้บ้าง.....หว่า ??

4. Ton_SDU

Ton_SDU New Member Member

14
    0
    0
    อาการแบบนี้ผมเคยเป็นมาแร้วครับ เพรเป็นtwin plug ต้องใช้ คอยร์เดิม ของเครื่อง 3 tg โดยเฉพาะครับ ตอนแรกผมก็ปวดหัวครับ ถ้าจำไม่ผิดไฟ3หรือ4เส้น นี่แหละ หายากนะครับ

5. ricoh

ricoh New Member Member

13
    0
    0
    ใช้ได้แล้วครับ ต้องใช้ กล่องของมัน เอง รุ่นอื่น ใช้ไม่ครับ ไปหาซื้อ เชียงกง ข้างไน มา โชคดี มี ของ เหมิอน กัน เดีย๊ เลย
    ใส่ก็ใช้ได้เลย ขอบคุณครับ ที่แนะนำ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้