405 คัย...เจอปัญหาแบบนี้บ้างอ่ะคับ..

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย ♂ifoni♀, 2 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    คือแบบนี้ผมขับ Peugeot 405 GRI แล้วเกิดปัญหานิดหน่อย..ตรงบริเวณที่เก็บกล่อง ECU นะครับ..พอดีว่า มันวางอยู่สองกล่อง..อ่ะคับ...
    บังเอินว่า..วันวั้น..ฝนตกอย่างแรง..เล่นซะกล่องดังกล่าว..ท่วมไปด้วยน้ำ...จึงสงสัย..ว่าน้ำมันเข้าทุกคันไหมอ่ะคับ...มีวิธีแก้ไขไหมครับ...ชาว 405''

ปล..ตอนนี้...ยังเก็บตังหากล่องอะไหล่..อยู่เลย...
    มะรู้จาหาได้อ๊ะเป่า...เซ็งคับ :cry:

2. SkuLL

SkuLL New Member Member

314
    3
    0
    ปกติ ตรงนั้น มันจะมีรู ระบายน้ำทิ้งน่ะครับ รูใหญ่พอสมควร แต่ ต้องระวัง อย่าให้มีเศษใบไม้ หรือ อะไร ไปบังรู มันน่ะครับท่าน
    ของผมเคยท่วมไปที เหตุเพราะ ไม่เคยเปิดดูเลย ทำให้มีเศษใบไม้เล็กๆ มันไปกองปิดรูน่ะครับ แล้วพอฝนตกหนักๆ มันก็ระบายน้ำไม่ทัน ก็ท่วมไปตามระเบียบ เปลี่ยนกล่องกันไปสบายใจ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้