<<MEETING SKYLINE CLUB SEP 2007>> The ANNIVERSARY : 5 Years of Skyline Club & 50 Years OF Skyline

การสนทนาใน 'Skyline Club' เริ่มโดย khaigtr, 10 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. khaigtr

khaigtr New Member Moderator

73
    1
    0
    และแล้วก็ล่วงเลยมาถึงช่วงเวลาดีๆ ที่ผมรอมาแสนนานให้ถึงเวลานี้

เดือนหน้านี้ เดือนที่ผมรอคอย มากที่สุดของปีนี้

เดือนที่เมื่อ 5 ปีก่อน กลุ่มคนกลุ่มเล็กๆกลุ่มหนึ่ง ได้มารวมตัวกัน

วันที่ 21 กันยายน ของเมื่อ 5 ปีที่แล้ว

คนกลุ่มนึง ที่มานั่งคุยกัน เพราะแค่ไอ้โลโก้ตัว S เล็กๆ เพลทข้างคำว่า GT และไฟท้ายรูปโดนัท

วันนี้ หลายๆที่คบกันมาตั้งแต่วันแรก ได้กลายเป็นมากกว่าปแค่คนที่ชอบแค่รถรุ่นเดียวกัน แต่กลายมาเป็นเพื่อนที่คบหากันจริงๆ ไม่ใช่แค่เพื่อนที่มามีตติ้งแล้วแยกย้ายกันกลับ

ไม่ใช่แค่เฉพาะเพื่อนรุ่นเก่า แค่ทุกคน ทุกรุ่น แม้กระทั่ง เพื่อนๆที่เพิ่งเข้ามาใหม่ เราก้มองกันตั้งแต่แรก ว่าคงไม่ใช่แค่เพื่อนเล่นรถเป็นแน่
    มันกลายเป็นวัฒนธรรมของกลุ่มเราไปแล้ว อาจจะด้วยเพราะเราเป็นกลุ่มกลางๆ ไม่ใหญ่มาก ความเหนียวแน่นจึงเกาะเป็นพันธะได้อย่างพอดี

แต่ไม่ว่าจะเพราะอะไรก็เถอะ 5 ปีแล้วนะครับ ที่คลับเราเกิดขึ้นมา
    เราต่างผ่านสิ่งต่างๆกันมาหลายอย่าง

ผมในฐานะผู้ดูแล และเป็นสมาชิกรุ่นแรกเริ่ม ขอทำอะไรทีพิเศาหน่อยนึงนะครับ

จะดีไหม ที่ครั้งนี้ ผมขอเป็นมีตติ้งใหญ่ประจำปี ให้พวกเรามาพร้อมหน้ากัน คุยกัน พบปะแลกเปลี่ยนกัน ฉลองวันเกิดคลับเรา

และที่สำคัญ ปีนี้ รถของพวกเรา ครบรอบ 50 ปีครับ รถที่มีสายประวัติอันยาวนาน ผมไม่ขอกล่าวถึงประวตินะครับ ไม่งั้นยาวแน่ๆ อิอิ
    เอาเป็นว่า รถที่มีเกียรติภูมิยาวนาน กับ คลับที่ผุกพันกันยาวนาน
    ครบรอบในปีเดียวกัน อย่านี้ต้องฉลองงงงงงครับ

ทั้งนี้ เรียนเชิญสมาชิกทุกท่าน ทั้งเก่า ใหม่ กลาง กลางเก่ากลางใหม่ หรือใครก็แล้วแต่ ทั้งมีรถและไม่มี ขอแค่ท่านมีใจรัก ยินดีครับ
    (เพื่อนเก่าๆ รุ่นแรกๆ หลายคนไปได้ดิบได้ดีก็มาเจอกันบ้างเน้อ คิดถึงมั่กๆ)

สถานที่ เพื่อให้เหมาะกับบรรยากาศนี้
    ครั้งแรกเราเกิดจากปั๊มน้ำมัน
    ครั้งนี้ ผมก้อยากจัดที่ปั๊มน้ำมัน
    แต่ครับ เราต้องไม่ธรรมดา ผมขอบวกบรรยากาศญี่ปุ่นเข้าไป และรบกสนขอค่าผ่านประตู 40 บาทจากเพื่อนๆนะครับ
    ครั้งนี้ เราจะมีตติ้งกัน ณ ปั๊ม ปตท. จุดพักทางด่วย ใกล้สุขุมวิท 62 ครับ
    อาจต้องเสียเงิน อาจไกลสำหรับบางท่า นผมขออภัยด้วย แต่อยขากให้มากันจริง
    เรื่องตำรวจ ไม่มีแน่ๆ เพราะบนทางด่วน และเราไม่ได้ไปก่อเหตุเดือดร้อน
    อีกอย่างบรรยากาศ Japan เลยนะจ๊ะ นัดบนจุดพักทางด่วน

เดี๋ยวจัดรูปถ่ายมาให้ดูครับ สถานที่กว้างขวาง จอดรถสบาย

และเรื่องวัน ทุกครั้งเรานัด วันเสาร์แรกของเดือน
    จะยืนดังเดิม หรือ เพื่อนๆอยากจัดในวันเกิดล่ะครับ
    ลองเสนอกันมา วันเกิดวันศุกร์ที่ 21 สะดวกกันไหมเอ่ย
    ลองเสนอกันนะครับ

ป.ล. อาจจะมีของที่ระลึกเล็กน้อยๆแด่เพื่อนๆทุกท่านครับ

2. ZAZI

ZAZI Member Member

38
    0
    6
    เจ๋งๆ บนทางด่วนเจ๋งมากๆ ไปสะดวก

3. Sucker Mafia

Sucker Mafia Member Member

155
    0
    16
    ที่มุมไกลติดกับ R32 นั้นรถอะไรครับ ทำไมเหมือน G35 เลย ่.............รถไม่เสร็จ อยากไปๆ ใกล้บ้านซะด้วย :teeth:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 สิงหาคม 2007
  4. หรั่ง ^Hakosuka^

หรั่ง ^Hakosuka^ Member Moderator

593
    3
    18
    มันคือ V35 ครับ

5. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    เอาที่นั่นก็ได้ แต่ขอก่อน อย่า แว๊ตๆๆ กันในปั้ม หรือ เบิ้ลเครื่อง
    หรือทำอะไรที่ส่งเสียงน่ารำคาญ หรือ หวาดเสียวก็แล้วกัน ไม่ใช่ว่าไม่มีตำรวจ มี ตำรวจท่างด่วน
    มีเรื่องขึ้นมามันจะวุ่นกว่าอีก ใครมี NGV ไปเติมได้เลย ที่นั่นมี อิอิ

6. khaigtr

73
    1
    0
    จริงของเส็งนะครับ
    ยังๆงก้รบกวน งดพฤติการอย่างที่เส็งว่ามานะครับ
    ไม่ใช่ที่นี่หละ แต่ทุกที่ เพราะเรามาใช้สถานที่เค้า เอาง่ายๆแค่เค้าไล่เราก็ยุ่งแล้ว ไม่ต้องถึงตำรวจหรอก

ที่ผมยกตำรวจว่าไม่มี เพราะก้แค่กลัวว่าบางคนอาจจะกลัว
    บอกว่าไม่มี แต่ถ้าเราก่อกวนก็มีมาแน่ๆครับ
    แต่จริงๆ ที่ผ่านๆมาที่เรามีตติ้งกันในปั๊มตั้งแต่เก่าก่อนก็ไม่เคยมีปัญหานี้
    เพราะเราไปมาอย่างสงบ อีกอย่าง เราไม่ได้ไปที่ๆเค้าอัดรถกันแล้วเอาปั๊มเป็นจุดพักรถ อันนั้นก็น่ากลัวนิดนึง แต่คราวนี้ เราก็แค่นัดกันมากินข้าว นั่งคุยกัน
    ไม่มีปัญหานี้แน่ๆ ถ้าเราไม่ไปก่อความรำคาญจนเค้าแจ้งกันมาครับ

แต่ขอสรุปนิดนึง กระทู้ข้างบนออกจะยืดยาว
    ก็แค่ นัดกันพบปะกินข้าว ครบรอบ 5 ปีคลับ ครบรอบ 50 ปีสกายลาย
    ที่ปั๊ม ปตท. จุดพักรถบนทางด่วยขั้นที่1 ช่วงเลยสุขุมวิท 62 ไปนิดนึง
    ขอบรรยากาศญี่ปุ่นครับ
    ส่วนเรื่องวัน ถ้าเสาร์แรกของเดือนก็วันที่ 1 กันยายนครับ
    หรือวันเกิดคลับ ก็ 21 กันยายน วันศุกร์ ครับ
    ต้องการวันไหนโหวตกันมานะครับ

7. น้าว่าว

น้าว่าว New Member Member

204
    1
    0
    ได้ทั้ง 2 วัน

แต่ ศุกร์ที่ 21 ไม่เอารถไปนะ รถมันติด

ถ้า เสาร์ที่ 1 เอารถไป

8. GTR.

1,328
    28
    0
    เอามันทั้ง 2 วันเลยเป็นไง วันแรก มิตติ้งตามปกติ อีกวันนึงนอกรอบ

ใครว่างก็มาแล้วกัน ว่าไง ดีป่าว นานๆ จะมีนอกรอบซักที

9. Sucker Mafia

Sucker Mafia Member Member

155
    0
    16
  10. khaigtr

73
    1
    0
    ยกขึ้นรถมาเลยยย ลูกพี่ อิอิ

แหม จริงๆ อยากให้เอากายลาย ไปกันเยอะๆนะครับ

แต่ว่า ถ้ารถไม่เสร็จ ไม่เป็นไร ไปแต่ตัวก็ได้นะครับ เอารถไรไปก็ได้ เน้นคุยมันเน้นฮาครับ

11. GTR.

1,328
    28
    0
    สภาพพรอซิ่งเลยนะเนี่ย 4 ช่องตรงกลางไว้ฝังเกจวัดหรือ ?????

12. donutjovi

donutjovi Member Member

240
    1
    18
    ไปด้วยแน่นอน แต่อยากให้เป็นวันเสาร์ที่ 1 นะ ถ้าวันศุกร์คงกร่อย

ตอนนี้นึกถึงหลาย ๆ คนที่ผุดขึ้นมาในหัว ที่ไม่ได้เจอหน้ากันมานาน
    ใครมีแรงชวนใครก็ช่วยกันล็อคคอมาด้วยละกัน

ฝนตก ทะเบียนขาดก็ไม่สน ถ้ารถมาแล้ว จะเอาไปเข้าฝูงให้ได้

13. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    น่าปายๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

14. denchai silapee

denchai silapee Member Member

132
    1
    18
    รับทราบ..พร้อมรายงานตัวครับผม

15. P.NEWMAN

P.NEWMAN New Member Member

329
    2
    0
    ดีๆ นึกอยู่ว่าเมื่อไหร่จะจัด HBD ประจำคลับซักที...

วันเสาร์น่าจะดีกว่า วันศุกร์คงรถติดวินาศสันตะโร...

แล้วแต่นะ วันไหนก็ไป...

5 ปี ที่ผ่านมา ผมก็รู้สึกว่า เวลามันผ่านไป แต่คนไม่ผ่านตาม ในกลุ่มหลัก ๆ ก็ยังคบหากันแบบ "เพื่อน" โดยไม่มี "รถ" เข้ามาเกี่ยวซักเท่าไหร่ บางคนอาจจะไม่มี SKYLINE แต่ในเมื่อคุณเหยียบเข้ามาที่นี่ และคุณพร้อมที่จะสร้าง "มิตรภาพ" กับเพื่อนๆ ท่านอื่น มันก็ไม่ใช่ปัญหาที่จะอยู่ร่วมกันฉันเพื่อน...

เน้นว่า "เพื่อน พี่ น้อง" ไม่ใช่แค่ "คนรู้จัก" มันก็อยู่ที่คุณวางตัว ว่าคุณอยากได้เพื่อน หรืออยากได้แค่รู้จัก...

กฏของที่นี่มีไม่มาก ไม่ยากที่จะทำ ถ้าแค่นี้ยาก ก็ไม่รู้จะพูดไงแล้วล่ะ...

1. คุณมี "มิตรภาพ" มาให้คนอื่นอย่าง "จริงใจ" หรือไม่ ถ้าพกมาด้วย ก็ไม่ยากที่คนอื่นจะให้มิตรภาพอย่างจริงใจให้คุณกลับคืน...

2. คุณรู้จัก "เคารพ" คนอื่น "ก่อน" หรือเปล่า รวมถึง "มารยาท" ปฏิบัติทั้งคนที่อ่อนวัยหรือสูงวัยกว่า เมื่อคุณเคารพคนอื่นก่อน คนอื่นก็เคารพคุณ แต่ถ้าคุณไม่เคารพคนอื่น ก็ไม่มีใครเคารพคุณแน่นอน...

สองข้อแค่นี้แหละ ง่ายๆ ใครที่ยังไม่เคยอ่าน หรืออยากจะเข้าคลับ ก็รบกวนทำตามสองข้อนี้ด้วยครับ ถ้าทำไม่ได้ก็ "ไม่ต้อนรับ" ครับ...

เราไม่เคยบอกว่า คุณจะต้องพกโลโก้ตัว S กับไฟโดนัท ถึงจะเข้าคลับได้ แค่คุณมี "ใจ" และทำตามกฏมารยาทสังคมที่วางไว้ ก็สามารถเข้ามาเป็นเพื่อนกับเราได้ บอกตรงๆ ว่า พวกเราเน้นมิตรภาพมากกว่า พอคุยกันได้ที่แล้วก็หันหลังให้รถแล้วล่ะ บอกแล้วว่ารถน่ะเรื่องรอง เราเน้นคุณภาพ "คน" ครับ...

ณ ครั้งแรก จนถึงครั้งนี้ 5 ปี ที่ผ่านมาเราสามารถอยู่กันได้อย่างเหนียวแน่น จริงอยู่ สมาชิกเราอาจจะไม่มากนัก ส่วนใหญ่ก็หน้าเดิมๆ (หน้าปลาเก๋า หน้าไม่อาย) แต่เราคบกันแบบเพื่อนสนิท ซึ่งเราไม่ปรารถนาจะมีเพื่อนมาก แต่เราปรารถนาจะมี "เพื่อนแท้" ต่างหาก...

ที่นี่ไม่มีการบังคับ เฮ้ย มึงต้องขับ SKYLINE มา มึงต้องนั่นต้องนี่ (ไม่ได้ว่าใครนะครับ ยกตัวอย่างเฉยๆ) เราถือว่าทุกอย่างทำด้วยใจ แล้วแต่ทุกท่านสะดวก ไม่มีการบังคับใดๆ ทั้งสิ้น...

***สิ่งที่พูดมานี้เป็นสิ่งที่พวกเรารู้สึก ไม่ได้เป็นคำพูดของผมที่อุปโลกน์ขึ้นมาคนเดียว***

พูดถึงงานต่อ งานนี้มีพิเศษตรงที่ว่า มันเป็นงาน HBD SKYLINE CLUB THAILAND แต่การวางตัวและการคุยทุกอย่างเหมือนเดิมครับ...

ขอเสริมไข่นิดนึง เรื่องเอารถมางาน ก็แล้วแต่ความสะดวกนะครับ สะดวกจะมาคันไหน หรือวิธีใด ตามสบายครับ ไม่บังคับว่าจะต้องเอา SKYLINE มา เอามาได้ก็เอามา ไม่สะดวกก็ไม่ว่ากัน ตามธรรมเนียมเดิมครับ พอคุยกันก็หันหลังให้รถแล้วล่ะ...

แต่ขอย้ำอย่างที่เส็งบอก "กรุณาขับรถรักษามารยาทต่อคนอื่นด้วย" เพราะสถานที่ไม่ใช่ของส่วนตัว การทำอย่างนั้นมันไม่ควร ผมก็คงบอกกล่าวไว้ก่อน แต่ใจจริงก็รู้อยู่แล้ว ว่าคนในคลับเราจริงๆ ย่อมรู้อะไรผิดชอบอยู่แล้ว เข้าใจว่ารถลักษณะนี้ก็เสียงดัง และบางคันก็ใส่คลัตช์ซิ่ง บางครั้งตอนออกตัวอาจจะต้องมีเร่งๆ บ้างนิดหน่อย ก็ไม่ว่ากันครับ เพียงแต่อย่าเบิ้ลแรงๆ หรือซัดโดยจงใจก็แล้วกัน ที่นี่ไม่มีใครเค้าทำกัน...

ในโอกาสพิเศษ ผมจึงขอพูดมากหน่อยนะ...

สรุปตามนี้ละกัน เรื่องวันก็รอไข่มาสรุปอีกที...
    :D :D :D

16. golf b11

golf b11 Member Member

211
    4
    18
  17. alexsonic

alexsonic New Member Member

59
    0
    0
    รับทราบครับ ไปได้ทั้ง2วันแหละครับ เรื่องสถานที่ไม่มีปัญหา มีปัญหาอย่างเดียวคือเรื่องสาวๆครับ 555

18. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    ชอบสถานที่จัดจังเลยครับแจ๋วไปเลย

19. Kwanpooh

Kwanpooh New Member Member

22
    0
    0
    แสดงความดีใจด้วยครับที่ครบรอบห้าปีครับ

20. donutjovi

240
    1
    18
    งานนี้รู้สึกได้ถึงความยิ่งใหญ่ยังไงไม่รู้
    ใครไม่ติดธุระอะไรสำคัญ อยากขอเชิญชวนให้มากันเยอะ ๆ นะครับ
    ส่วนรถ ถ้าวิ่งได้ มีทะเบียน (หรือลักลอบได้) ก็อยากให้มากันเยอะ ๆ
    ไม่ว่าสภาพไหนก็แล้วแต่ ลอกสีอยู่ ปะผุอยู่ ถ้าขับได้ก็อยากเห็นครับ เน้นแค่ไฟหน้า ไฟหลังครับ
    ใครอยากมีกิจกรรมอะไรเสนอกันได้นะครับ ไม่ว่าเรื่องสติ๊กเกอร์คลับ เสื้อคลับ หมวกคลับ พวงกุญแจคลับ กางเกงในคลับ
    ของที่ระลึก ของสะสม ของตกแต่ง อะไหล่ต่าง ๆ ทั้งเอามาโชว์ และเอามาซื้อ-ขาย
    ไม่รู้ที่นั่นที่กว้างแค่ไหน อยากให้มีที่จอดรวม ๆ กัน แล้วก็อาจจะมีใครเปิดท้ายขายอะไหล่ด้วย
    ได้บรรยากาศแบบญี่ปุ่นไปอีกแบบ
    ตอนนี้กำลังปั่นให้ส่งรถให้เร็วที่สุด จะได้ประกอบร่างซะที
    และตั้งใจจะเอาอะไหล่ 30 ที่มีเหลือพอประมาณไปขายด้วย

และก็ขอเชิญชวนผู้ที่มีใจรัก Japan Retro Car ที่สนใจด้วยนะครับ

เวลาเริ่มงานควรกี่โมงดีครับ

21. donutjovi

240
    1
    18
    อีกนิดครับ

งานครั้งนี้ อยากให้ออกมาเป็นบรรยากาศญี่ปุ่น
    เลยกะว่าจะหาเสื้อที่เข้ากะบรรยากาศใส่ไปซักหน่อย
    ไม่รู้ว่าเพื่อน ๆ มีความเห็นอะไรบ้าง อยากเสนออะไรรึเปล่า

ส่วนผมคงหาเสื้อประมาณนี้ใส่ไปอ่ะนะ
    แต่ถ้าหาไม่ได้คงต้องไปคุ้ยเสื้อนิสสันเก่า ๆ มาใส่ สิบกว่าปีแล้ว ไม่รู้ยังอยู่รึเปล่า

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 สิงหาคม 2007
  22. denchai silapee

132
    1
    18
    กระตุ้นต่อมอยากขึ้นมาทันที่เลยครับ

23. denchai silapee

132
    1
    18
    รายต่อไป.....อิอิๆๆ

อยากทำเสื้อแบบนี้ใส่ไปจัง:cool:

24. Moontown-69

Moontown-69 New Member Member

13
    0
    0
    ตกตัวละเท่าไร คุณตั้มผมว่าน่าจะมีคำว่า 5 year anniversary of skyline club thailand ด้วย

25. GOF C110

GOF C110 New Member Member

319
    2
    0

ทำเลยดิจะเอาด้วยสักตัว สองตัว หรือว่าจะเอาแบบนี้เลยดี

26. GTR.

1,328
    28
    0
    ^
    ^
    ^
    ^

ไอ้ Logo R นั่นนะ เคยไปเจอมาของใหม่ อันละ 1500 เห็นแล้วอยากได้ เห้นราคาแล้วสยอง ขอไว้ก่อนละ
    กัน หุหุ

27. khaigtr

73
    1
    0
    สรุปละกันนะครับ
    มัตติ้งครั้งนี้
    วัน: วันเสาร์ที่ 1 กันยายน

เวลา: 17.30น.เป็นต้นไป ผมจะไปถึงไม่เกิน 6 โมงเย็นครับ

สถานที่: ปั๊ม ปตท. พลังไทย เพื่อสกายลาย บนทางด่วน ขั้นที่ 1 มุ่งหน้าบางนา เลยทางออก สุขุมวิท 62 ไปนิด ช่องทางขึ้นไปบางทาด่วยขั้นที่ 1 หรือ 2 ช่องไหนก็ได้ที่ไม่ใช่ สุขุมวิท 62 ครับ

ขอเชิญชาวสกายลายคลัและผู้ที่มีใจรัก Japan Retro ทุกท่านครับ
    งานนี้ เพื่อนเก่า เพื่อนปัจจุบันมากันเพียบครับ

เห็นด้วยกับพี่โจรอย่างยิ่ง งานนี้ ใครที่มีสกายลายที่วิ่งได้ ถ้าเอ่มาได้ก็อยากให้เอามากันนะครับ ทุกคน อยากดูรถของกันและกัน ไม่ต้องกลัวว่าเก่าผุไม่สวย สภาพไม่ใช่ประเด็น ความเป้นขอบฟ้าต่างหากที่ใช่ คิดดูตอนจอดเรียงกันสิครับ สุด! แต่ถ้าไม่มีหรือไม่สามารถนำมาได้ รถอะไรก็ได้ครับ ที่พามาถึง ทุกคนยินดีต้อนรับเช่นกันครับ

สถานที่ ผมว่ากว้างขวางเพียงพอครับ

การแต่งกยอย่างที่โจ้ว่ามา ยุ่นกันไหมจ๊ะ พวกเรา

ของกิน เพียบบบบบเลือกเอาตามสบายครับ

ป.ล. ใครมีโครงการทำอะไร เสนออะไร เชิญเต็มที่ครับ

28. khaigtr

73
    1
    0
    รูปพี่โจรได้บรรยากาศชิบ เห็นแล้วขนลุก เราจะเป็นอย่างนี้กันได้ไหมน้า

29. donutjovi

240
    1
    18
    กระตุ้น :D

30. P.NEWMAN

P.NEWMAN New Member Member

329
    2
    0
    รีดเสื้อ Paul Newman รอเลยเว้ย... :eek::eek::eek:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้