Y65P

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย REDHONDA, 27 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    Y65P = NEW INDY YELLOW PEARL

คงจะเหมือนอีกหลายๆท่านนะคับ ที่คิดจะทำสี ก็ต้องคิดกันจนหัวแทบจะระเบิดว่าจะทำสีอะไรดี

โดยส่วนตัวแล้วชอบสีส้มเป็นพิเศษ อยากทำสีนี้มาก ถึงมากที่สุด แต่ไม่ผ่านการอนุมัตจากผบทบ. (ถ้าทำสีส้มมาจะไม่นั่งด้วย) แต่ถ้าเป้นสีเหลือง ละก็โอเค ไม่เป็นไรเหลืองก็เหลือง แต่จะเอาเหลืองไหนดี เหลือง Y56 กับ เหลือง SPOON ก็ทำกันเยอะแล้ว งั้นเอา Y65P ซึ่งจะออกโทนเหลืองเข้มกว่าสองตัวแรก ซึ่งยังยังไม่เห็นใครทำสีโทนนี้กันเลย สีเบอร์นี้จะอยู่ใน

NSX

แล้วก็ S2000

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 พฤศจิกายน 2012
    <?:=B?@T=:?> ถูกใจสิ่งนี้
  2. Nithivat

Nithivat New Member Member

345
    2
    0
    สีเข้มดีครับ ตัดด้วยฝาคาร์บอนเคฟล่าอีกนิดก็แหล่มเลยครับ ยังไงเอาภาพมาให้ชมมั่งนะคร้าบบบบ;););)

3. REDHONDA

628
    23
    0
    ก่อนจะเข้าไปทำสีขอหาของมาเสริมหล่อก่อน

เบื่อไฟโปรเจคเตอร์แล้ว หันมาคบกับไฟหน้า TYPE R

ถือโอกาสเปลี่ยนยางขอบประตู กับยางขอบกระจกหลัง ไปเลย เบิกศูนย์ไม่แพงเส้นละ สามร้อยกว่าบาท

แล้วก็พวกสติกเกอร์ต่าง ใครที่คิดจะเปลี่ยนก็ใช้เบอร์พาร์ทในรูปได้เลยนะคับ

แล้วก็ตัวนี้เลยภูมิใจนำเสนอมากๆเลย ถึงมีตังชั่วโมงนี้ก็หาไม่ได้ เบิกใหม่ กิ๊ปๆเลย

ขอจัดชุดปัดหลังอีกสักชุดไปด้วยแล้วกัน

4. REDHONDA

628
    23
    0
    พอเอารถไปส่งอู่สีก็จอดประจันหน้ากับสีรถต้นแบบเลย

5. REDHONDA

628
    23
    0
    อาทิตย์แรกผ่านไป ได้แค่นี้

6. REDHONDA

628
    23
    0
    อาทิตย์ที่สองผ่านไปเริ่มจะลองพื้นบ้างแล้ว

7. REDHONDA

628
    23
    0
    ถอดกระจกหลังรอไว้ใส่ชุดปัดหลัง ทำสีจะได้เนียนๆ

ทำความสะอาดรอพ่นสีจริง

8. REDHONDA

628
    23
    0
    ลืมบอกข้อมูลสีของ Y65P สีตัวนี้จะเป็นสีเหลืองมุก ถ้าเราจะนึกถึงสีมุกสมัยก่อนๆที่เราเคยเห็นกัน สีมุกตัวเก่านั้นจะผสมมุกลงไปในเนื้อสีเลยไม่ได้เพราะมุกจะจมลงไปอยู่ใต้ชั้นสีทำให้มองไม่เห็นเนื้อมุก จะต้องลงสีจริงไปก่อนแล้วค่อยพ่นมุกทับลงไปบนเนื้อสีอีกทีนึง แต่ถ้าเป็น Y65P จะผสมมุกลงไปในเนื้อสีพ่นได้เลย ซึ่งเวลาจอดอยู่ในที่ร่มก็จะเห็นเป็นเหลืองธรรมดาๆ แต่ถ้าเมื่อไรที่ออกแดด ก็จะแสดงคุณสมบัติของมุกออกมาระยิบระยับเลยทีเดียว

9. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    รอชมต่อครับ ขอให้ออกมาสมดังใจนึกนะครับ

10. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    มารอชมด้วยคนครับ

11. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    พึ่งรู้ ว่ามีสีเหลืองนี้ ด้วย .... คงสวยแบบไม่ซ้ำใคร ครับ
    ตอนนี้ผมก็ทำสี เหลืองเหมือกัน รอสิ้นเดือนนี้น่าจะเสร็จครับ ...... Y56 อิอิ

12. woodymufc

woodymufc New Member Member

188
    1
    0
    มารอชมต่อครับ ออกมาสวยแน่ๆ

13. khunballz

khunballz New Member Member

13
    0
    0
    เหลืองสวยดีครับ

14. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    ทำที่ไหน ครับ ราคาจบที่เท่าไหร

15. Natracing

Natracing New Member Member

179
    0
    0
    มารอชมด้วยคน สวยแน่ๆ

16. Nithivat

Nithivat New Member Member

345
    2
    0
    ทำมาสเตอร์พีซเหมือนกันเลยครับ ว่าแต่ ถ่ายรูปเองใช่มะครับถึงได้ถ่ายทุกขั้นตอนแบบนี้งะ ของผมให้เค้าถ่ายให้เลยมีรูปไม่เยอะเลยงะ

17. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    รอชมครับ ได้ข่าวมาว่าคันนี้ เตรียมเสริมทั้งความหล่อและความแรงกันเลยทีเดียว:)

18. แบบนี้ก็ต้องเปลี่ยนชื่อแล้วซิ จาก REDHONDA กลายเป็น YELLOWHONDA ใช่ไหม
    แล้วแต่งรถไม่เลิกแบบนี้ แฟนไม่บ่นไม่ด่าบ้างเหรอ ถ้าเป็นผมคงโดน 7 วัน 7 คืน ไม่ยอมเลิกแน่
    แฮ่ะ แฮ่ะ จริงๆ แล้วผมก็เคยคิดที่จะเปลี่ยนสีรถของผมเหมือนกันนะ แต่ตอนนี้เลิกล้มความคิด
    นั้นไปแล้ว

19. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    มิน่า หายไปไหน

แอบไปเปลี่ยนสีนี่เองครับพี่

เสร็จเมื่อไหร่ มาให้ชมบ้างน่ะครับ

20. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    รอชมเลยครับ ว่าแต่กันสาดใสมาก
    เข้ามาอัพ เลื่อยๆนะพี่ จะคอยติดตาม

21. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    รอชมนะครับ สวยแน่นอน

22. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    รอชมครับ ของผมทำเพิ่งเสด Y66P NEW JAZZ อิอิ สีเหลืองสู้ๆ

23. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    รอชม อิอิ

24. REDHONDA

628
    23
    0
    อุปส์...... ข่าวรั่ว พี่แจงนี้ สายเยอะนะคับ

25. REDHONDA

628
    23
    0
    ใช้ชื่อเดิมแหละพี่โต้ง ไม่เปลี่ยนแล้ว
    ส่วนเรื่องแฟน หายห่วงคับผมมีวิธี .. อิ อิ (อยากรู้วิธีต้องหลังไมล์)

26. REDHONDA

628
    23
    0
    พอเข้าอาทิตย์ที่สาม เริ่มจะเห็นสีจิงกันแล้ว ชอบ ชอบ.....

เดินหาแก้มอยู๋นานเหมือนกัน มาแขวนแอบอยู่ตรงนี้เอง

หางสูงตอนแรกก็ว่าจะหาของแท้มาใส่ แต่พอมาดูสภาพหางสูงที่ได้มาจากพี่โส สภาพก็ยังโอเคอยู่เลยใช้ไปก่อน

27. REDHONDA

628
    23
    0
    พอดีได้ชุดซุ้มกระโปรงหลัง SIR มาก็ถือโอกาสเปลี่ยนไปด้วยสะเลย

ห้องเครื่องหน้ารอพ่นเป็นสีเทา

28. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    รอชมต่อไปครับ

29. EK Estimate Jai

EK Estimate Jai New Member Member

217
    1
    0
    สวยๆเลยครับ รอต่อๆ

30. aof_za100

aof_za100 New Member Member

275
    2
    0
    รอชมด้วยคนคร้าบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้