Update!! มีแฟนคลับทีมชาติไทยมั้ยคับ [6ม.ค.53 / ไทย Vs จอร์แดน / Asian Cup 2011]

การสนทนาใน 'Sport Forum' เริ่มโดย oOน้องโอ๋งับOo, 16 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    เอเชี่ยนคัพ 2011 รอบคัดเลือก

ไทยร่วมกลุ่มกับ
    -อิหร่าน
    -จอร์แดน
    -ไทย
    -สิงคโปร์

สถานะ : ไม่มีอะไรจะเสีย 555 วันนี้ต้องชนะอย่างเดียว กดดันๆ :D

พุธที่ 6 ม.ค.53 นี้อย่าลืมไปเชียร์ด้วยกันนะคับ ที่ ราชมังคลาฯ เวลา 18.30 น. เป็นต้นไป

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 มกราคม 2010
  1. กายและใจคือไทยแลนด์ครับ

2. crown

crown New Member Member

549
    19
    0
    ไปดูที่สนามบ่อยเหมือนกันครับ

ดูในสนามมันส์กว่าดูทาง tv เยอะเลยครับ

บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยอยู่ในสายเลือด อิ อิ ไปซื้อเสื้อเชียร์ทีมชาติไทยได้ที่ เซ็นทรัล ลาดพร้าว ครับ
    ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับทางร้านนะครับ

ขอบคุณครับ

3. NaWaa

NaWaa New Member Member

5,079
    85
    0
    แมนยู อยู่ในใจ ทีมชาติไทยอยู่ในสายเลือด คับ

4. ขอบคุณทุกความเห็นนะคับ มีพวกแล้ว ดีใจจังคับ

มีแบบเสื้อให้ดูหรือเปล่าครับ :)
    เคยเห็นแต่ของคลับ CHEER THAI อ่ะครับ ไม่ทราบอันเดียวกันป่าว:D

5. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    เชียรบอลไทย ไปทั้งใจไปทั้งตัว เอิ๊กๆๆๆ

6. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    ช่วงนี้ไม่รู้เป็นรัย พอพูดถึงทีมชาติไทยแล้ว
    ก้อนึกถึง ลีซอ พอนึกถึง ลีซอ แล้ว

โรคโลหิตจางผมก้อกำเริบ ทันที . . .
    :p:p:p

7. crown

549
    19
    0

ใช่ครับ เสื้อของ cheer thai ครับ ลองดูในเวป cheer thai ดูครับไม่ก็ไปที่ห้างเซ็นทรัล ลาดพร้าวครับ

ขอบคุณครับ

วันนี้ 19.00 ช่อง 7 ครับ

8. FIFTYFIFTY AC-M92

FIFTYFIFTY AC-M92 New Member VIP

1,790
    29
    0
    THAILAND THAILAND

9. crown

549
    19
    0
    บอลไทยจะไป แข่งมวยโลกครับ อิ อิ นึกว่าดูศึกมวยนานาชาติ

แซวเล่น คร้าบบบบบบ

10. ^
    ^
    ^

555+ งามหน้าไม๊คับพี่น้องคับ

คู่นี้เจอกันครั้งสุดท้าย เมื่อไหร่จำไม่ได้ละ รายการนี้แหละครับ ที่สนามศุภฯ ไทยไล่ตามตีเสมอ 2-2 ฮ่าๆ

แมทช์เมื่อวานนี้ผมหงุดหงิดกรรมการมากคับ ผมบอกตรงๆ ไม่ทันเกมส์เลยครับ
    เห็นว่าเป็นFriendly Match กรรมการเลยไม่ซีเรียสล่ะสิ แต่ป่าวเลย เลบานอน เค้าซีเรียสครับ
    แต่เบอร์ 9 นั่นก็เหลือเกิน ยังเด็กๆอยู่เลย แต่ท่าทางจะดื้อน่าดู ..

ขอบคุณทุกคนครับ วันศุกร์นี้ก็ช่วยเป็นกำลังใจให้ทีมไทยด้วยนะครับ
    ซ้อมใหญ่ก่อนจะเจอกับอิหร่าน ถ้างานผมไม่เข้า จะไปดูที่สนามเหมือนกันครับ

11. crown

549
    19
    0
    แฮ่ๆๆๆ

ไม่ได้ชมเกม ครับ รู้ว่า เสมอ ยิง ลูกโทษแพ้ไป

12. NaObi_RB only

NaObi_RB only New Member Member

55
    5
    0
    น่าเสียดายจังคับ

พลาดได้ถ้วยคิงส์คัพ จนได้

สู้ ต่อไปๆ ไทยแลนด์

ถึงจะแพ้แต่ก็เล่นไม่เป็นรองเลย

13. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    คนไทยเชียร์ไทยครับ

14. megaohm

megaohm New Member Member

362
    3
    0
    บอลไทยอยู่ในสายเลือดครับอิอิ

15. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    มุขไอโน๊ต . .

ซักวันบอลไทย
    ต้องได้ไปบอลโลก !

ส่วนชาติที่เคยไปบอลโลก จะไปบอลจักรวาล ! :p :p :p

16. crown

549
    19
    0
  17. megaohm

megaohm New Member Member

362
    3
    0
    นึกว่าบอลไทยจะไปมวยโลกซะอีก

หรือเหมือนที่พี่โน้สอุดมบอก

ประเทศอื่นเค้าไปเล่นบอลจักรวาลกันหมดแล้ว

18. ถ้าทีมชาติไทยได้รับการถ่ายทอดสดทุกนัดที่ทำการแข่งขัน สิ่งดีๆจะตามมาอีกเพียบ...

19. ดันหน่อยๆ เล่นสเต็บเทพขนาดนี้ รักตายเลย

20. ริด

ริด New Member Member

131
    3
    0
    UP.....ไม่ดูคนไทยแล้วจะให้ไปดูใครละวะ

21. 4A-GEU

4A-GEU Member Member

581
    13
    18
    บอลไทยอยู่ในสายเลือดค้าบ

22. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    [v]

บอลนอกแค่สะใจ.....แต่บอลไทยอยู่ในสายเลือด

รายงานตัวครับ....แฟนตัวยง

23. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
  24. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    ช่วงนี้เงียบ เลย บอลไทย...

25. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    อยากดูบอลไทยเว้ยยยย ดูเเล้วมันลุ้นดี ลุ้นอะไรก็ไม่รู้ อิอิ

26. nikexposure

3,466
    41
    48
    ลุ้นเหมือนกัน อิอิ

27. tee racing 94 #005

tee racing 94 #005 New Member Moderator

213
    7
    0
    ด้วยครับ

28. nikexposure

3,466
    41
    48
    หวัดดีคับขุนพลทีมชาติ

29. crown

549
    19
    0
    เสียดาย รายการ แฟนซ่าส์กีฬามัน ที่ จบเทปสุดท้ายไปสักพักแล้ว

อย่างน้อย ก็เป็นรายการกีฬา ที่ดีครับ

มาลองคิดๆดู ภายใน 1 สัปดาห์ มันจะมีกี่ รายการที่ตอบสนอง คอกีฬาทั้งหลาย ถึงมี ก็ดึกเหลือเกิน
    เด็กๆ เยาวชน ทั้งหลายที่ ต้องตื่นไปเรียน คงไม่ค่อยได้ดู

ขอบคุณที่อ่านจนจบ ผิดถูกประการใด ขออภัยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้