TEST DRIVE UNLIMITED

การสนทนาใน 'Game & Hobby' เริ่มโดย Tunza!, 3 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tunza!

Tunza! New Member Member

645
    4
    0
    เกมส์ขับรถอิกเกมส์ จากค่าย ATARI
    TDU เปงเกมส์ขับรถแข่งกันบนถนน มีรถให้ขับตั้งแต่ มอเตอร์ไซค์ ยัน โคนิกเซ็ค ,เมอเซราติ ,เฟอรารี่ เอ็นโซ่ ส่วน เมืองนั้น เราก็อยู่บนเกาะ ฮาวาย อันสวยงาม
    ออกใน
    XBOX 360 แล้ว และ
    PC , PS2 ออกวันที่ 20 Mar. 07 และ
    PSP ออกวันที่ 17 Apr. 07

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

แก้ไขล่าสุด: 3 มีนาคม 2007
  2. K-Z33

K-Z33 New Member Member

370
    8
    0
    น่าเล่นมากเลยคับ

3. Kornza

Kornza New Member Member

168
    1
    0
    ภาพสวยมักมากครับ น่าเล่นจิงๆ

เกมมันเน้นอะไรหลอครับ
    :eek:

4. Tunza!

645
    4
    0
  5. Takkungz

Takkungz New Member Member

37
    0
    0
    กะลังโหลดอยู่เลยคับ ว่าแต่มานกินสเปคเครื่องจังอ่า

System Requirements::

Minimum System Requirement

Processor: Intel P4 @ 2.4Ghz or AMD Athlon 2800+
    Ram: 512 MB RAM
    Hard disk space: 8.0 GB of additional hard drive space.
    Video card: ATI Radeon 9800 256MB VRAM or Nvidia 6600 GT with 256 MB of VRAM Video Cards with vertex/pixel shaders 2.x and above are recommended.
    DirectX version: DirectX 9.0c or Higher
    Sound Card: DirectX 9.0 compatible Sound Card.
    DVD DRIVE: 8x or faster DVD-rom Drive

Recommend Requirement

RAM: 1024 MB RAM
    Supported Video Card Chipsets:ATI X1900 series ATI X1800 series ATI X1600 series
    ATI X1300 series ATI X850 series ATI x800 series ATI x700 series
    ATI x600 series ATI Radeon 9800 series ATI Radeon 9700 series
    ATI Radeon 9600 series ATI Radeon 9500 series NVIDIA GeForce 7800 series
    NVIDIA GeForce 6800 series NVIDIA GeForce 6600 series NVIDIA GeForce 6200 series
    NVIDIA GeForce FX series
    Video Cards with vertex/pixel shaders 2.x and above are recommended.

6. Tunza!

645
    4
    0
  7. Takkungz

37
    0
    0
    www.siambit.com เลยคับ

ลองดูมันส์ดี อิอิ เสียแต่ชนนิดชนหน่อยตำรวจมาไล่แล้วอ่ะ - -

8. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    มีR30 ป่ะบูม

9. Tunza!

645
    4
    0
  10. Tunza!

645
    4
    0

มันต้องสมัครสมาชิคอะ ผมไม่ได้เปงงสมาชิกแล้วมันปิดรับสมัครแล้วด้วยอะ

11. Takkungz

37
    0
    0
    ผมส่งเทียบเชิญไปให้แล้วนะครับ

ปล. ตอนเริ่มเกมทีแรก จาให้เช่ารถให้เลือกรถที่ถูกที่สุดนะคับ เพราะมานให้ขับไปซื้อบ้านกะรถใหม่ แค่นี้เอง

12. Tunza!

645
    4
    0
    ออ ครับ สงสัยต้องรอเมล์อิก
    มันเปงตัว Demo เปล่าอะ
    ทำไมค่ายเกมส์มันกำหนดออกตั้งวันที่ 20

13. Tunza!

645
    4
    0
    ลืมถามไป
    1. ไฟล์มันใหญ่เท่าไรอะ
    2. โหลดเกมส์จากบิทแล้วเห็นส่วนใหญ่เห็นมันบอกต้องใช้โปรแกรม Yasu อะไรด้วย มันคืออะไรแล้วโหลดได้ที่ไหน แล้วใช้ยังไงมั่งอะ

14. Takkungz

37
    0
    0
    ตัวเต็มครับ ม่ายช่ายเดโม

1. ไฟล์มันใหญ่เท่าไรอะ
    - 3.58G ครับ
    2. โหลดเกมส์จากบิทแล้วเห็นส่วนใหญ่เห็นมันบอกต้องใช้โปรแกรม Yasu อะไรด้วย มันคืออะไรแล้วโหลดได้ที่ไหน แล้วใช้ยังไงมั่งอะ
    - ถ้าโหลดจากเวปนี้มันมีมาให้พร้อมกันเลยครับ

15. Tunza!

645
    4
    0
    เล็กไปหน่อยสำหรับเกมส์นะ NFS CARBON ยังตั้ง 4-5 GB เลย
    แล้วโปรแกรม YASU นี่ ผมเคยโหลดเกมส์อื่นจากบิทมาเหมือนกัน มันก็มี แล้วผมโหลดอันนี้มาต้องติดตั้งใหม่เปล่า หรือใช้อันเดียวกันได้ หรือต้องลบอันเก่า ลงอันใหม่ถึงจะเล่นได้อะ

16. Tunza!

645
    4
    0
    โหลดมาแล้ว เล่นไม่ได้อะ
    กดที่ LOGO มันแล้วมันขึ้นว่า

Conflict with Emulation Software Derected.
    Please have a look at http:www.securom.com/message.asp?m=emu&c=1300 for further, more detailed information.

กดเขาไปดูมันบอกให้ Unmount Image พอทำแล้วมันก็ขึ้นว่า

Wrong disc inserted.
    Please insert the original "Test Drive Unlimited" CD/DVD.
    Please have a look at http://www.securom/message.asp?m=wrongdisc for further, more detailed information.

เปงงี้อะ ทำไงอะ

17. Takkungz

37
    0
    0
    วิธีการลงผมเรียบเรียงใหม่นะครับ
    1. ไฟล์ที่เราโหลดมาทั้งหมด คลิ๊ก pro-tedu.r00 เพื่อรวมไฟล์ด้วย winrar จะไ้ด้ไฟล์ image มาสองไฟล์
    2. ให้เรา mount image นี้ด้วย daemon tool 4.08
    download ได้ที่นี่ครับ http://www.disc-tools.com/request?p=705c4c71ec785ec4f7ae13edb3816c49/daemon408-139-x86.exe
    3. ลงเกมส์ปกติ
    4. แตกไฟล์ใน folder tools จะเจอไฟล์ tools-tedu.rar ก็ให้แตกไฟล์นี้ จะได้ไฟล์ชื่อ YASU.EXE แล้วเข้าโปรแกรมครับ
    5. เข้าเล่นเกมส์ได้แล้วครับ เตรียม serial ตัวนี้ไว้ด้วย 1HQG-HMTD-M3X2-6W1H

ก๊อปมาจากเวปคับ อิอิ

ถ้าขึ้น 1300 ตอนผมใช้ daemon4.03 ก้อเป็นคับ แต่พอใช้ 4.08 ก้อไม่ขึ้นแล้วอ่ะ

yasu อันนี้มานเปิดเหมือนเวลาใช้ trainer อ่ะคับ ม่ายต้องลงนิคับ

18. speytro_boom

speytro_boom New Member Member

100
    3
    0
    หุหุ ได้เล่นแล้วเหมือนกันคับ ตอนนี้ขับ 350Z อยู่ คับ เสียงสนานดี หุหุ ได้ไปลองรถที่โชว์รูม fer มา มีไห้test drive ด้วยนะคับ มันจิง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 มีนาคม 2007
  19. speytro_boom

speytro_boom New Member Member

100
    3
    0
    อันนี้ตอนไปลอง test drive ของ Ferrari มีเซลล์ นั่งมากะเราด้วยคับ หุหุ เลยเลี้ยวเข้าโรงแรมเลย 555
    ล้อเล่น คับไม่มี แต่ถ้ามีก็เลี้ยงจิงๆ คับ หุหุ

20. Tunza!

645
    4
    0
    ผมอยู่ที่ภารกิจที่มันให้เราขับ Enzo ไปส่งที่โชว์รูมอะ ชนตลอดเลย เงินลดฮวบ เซง เจอตำรวจไล่อิกตังหาก จบ

350Z ผมซื้อ แบบ Nizmo อะ มันแต่งไว้ให้แล้ว ก็สวยดี ตอนนี้มีอยู่ 200,000 กว่า ตอนแรกเล็ง จากัว xj220 ไว้ 160,000มั้ง ตอนนั้นมีแสนเดียว พอเก็บตังได้ จะไปซ์อ ขึ่นว่า Out of Stock เวงเอ้ย ไปดูครั้งแรกยังมีอยู่เลย ต่อไป เล็ง Enzo Ferrari 650,000 มั้ง ต้องเก็บให้ได้ ซื้อให้หมดเลย Enzo , MC12 , Murcilago, SLR Mclaren , Mclaren F1 เอาให้หมด
    แล้วเห็นบางโชว์รูม มีราคาขึ้น ราคาตก ด้วย เหอๆ ต้องรอให้ราคาตกแล้วค่อยซื้อ แต่ว่า ......... แล้วเมื่อไรมันจะตกละ - -

21. speytro_boom

100
    3
    0
    รวยจัง คับ ผมมีเงินไม่ถึง 20000 เลย โดนจับหมด หุหุ ว่าจะซื้อ fer ซักคัน

22. speytro_boom

100
    3
    0
    เอารถมาโชว์ บ้างซิ คับ ?

23. K-Z33

K-Z33 New Member Member

370
    8
    0
    ภาพโคตรสวยเลยน่าเล่นมากๆ

24. Takkungz

37
    0
    0
    รถผมคับ อิอิ

25. Takkungz

37
    0
    0
    กว่าจะได้ zx10r มาขับ ลำบากแทบตายต้องวนรอบเกาะ - -

ไว้ซื้อเพิ่มอีกจามาโพสใหม่ หุหุ

26. Tunza!

645
    4
    0
  27. ID_Supra

ID_Supra New Member Member

10
    0
    0
    ในของเกมเพล มันจะเหมือนกันไหมคับ

28. speytro_boom

100
    3
    0
    ทำไง ถึงได้ขับ มอไซค์ อ่ะ คับ เล่นถึงไหนแล้ว คับ

29. speytro_boom

100
    3
    0
    คุณ takkungz กะ คุณ tunza ใช้การ์ดจอ อาราย กันอยู่ คับ

30. Tunza!

645
    4
    0
    ใน PS2 คงตัดอะไรไปนิดหน่อยละ เพราะเล่นหลายเกมส์และ ที่มีใน PS2 กะ PC เช่น NFS , Tom clancy's ...... มันจะตัดพวก ฉาก กะ สนามอะไรไปหน่อย แต่ภาพอาจจะไม่สวยเท่า
    เกมส์นี้โดนตัดฉากไป คงไม่เท่าไรอะ เพราะฉากมันนิดเดียวเอง แค่ตอนแรง นั่งบนเครื่องบิน แล้วก็ฝันว่าซิ่งรถอยู่ แล้วก็ตื่นมา แล้วก็เข้าเกมส์ แค่นั้นละ แล้วก็ฉากก่อนเข้าร้านนิหน่อย ก็แค่เดินออกจากรถแล้วเข้าร้าน

กว่าจะเข้าร้านมอเตอไซค์ได้ เหนือยแสดเลย ต้องขับไปหาร้านขายรถทุกร้านบนเกาะก่อนถึงจะเข้าได้ เอา Enzo ขับรอบเกาะ เร็วดี ขนาดขับประมาณ 200-250 ตลอด กว่าจะถึงร้านนึงก็เกือบ 10 นาที ไม่กล้าอัดสุด เดียวชนแล้วมีเรื่องกะตำรวจ เคยอัดแรงสุดก็ 320 แล้วก็ไม่ไหวแล้ว อัดต่อได้แต่มะกล้า ใจมะถึง ^^"

ผมใช้การ์ดจอ GF 7600GS อะ เพิ่งซื้อมา 3 เดือนเอง หุหุ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้