TEIN อีกครั้ง

การสนทนาใน 'E36 Club' เริ่มโดย 318i_GT, 30 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 318i_GT

318i_GT Guest

0
    0
    0
    ผมโทรไปถามที่ TEIN master shop รุ่น Super Street ม่ายมีอะคับ สั่งก็ม่ายมีแล้ว มีรุ่นเดียวแต่รุ่นอะไรม่ายรู้จำม่ายได้ 95000 ผมหน้ามืดเลยคับ แล้วทีนี้จะใส่อะไรดีอะคับ พี่ๆว่า GAB รุ่น ss series ดีป่าวคับ 3 หมื่นต้นคับรอของหนึ่งเดือน

2. BiG FaT

BiG FaT New Member Member

510
    4
    0
    GAB รุ่น SS Series เป็นตัวเลือกที่น่าสนใจมากตอนนี้คับเพราะถ้าผมจะเปลี่ยนโช๊คสตรัทตอนนี้ผมก็คงเลือกตัวนี้เหมือนกัน ปรับได้ทั้งความหนืดแล้วก็สูงต่ำราคาก็ไม่โหดร้าย

3. 318i_GT

0
    0
    0
    ในความคิดของผมก็ว่าอย่างงั้นแหละคับ
    แต่เพื่อความชัวก็เลยอยากถามคามคิดเห็นของพี่ๆซึ่งน่าจะมีประสบการ์ณมากว่าผม
    หรือพี่ๆอาจจะแนะนำยี่ห้ออื่นที่ดีกว่า............
    ยังไงก็ขอคำแนะนำด้วยคับ

4. Nick

Nick New Member Member

427
    6
    0
    ซื้อที่ไหนอ่ะครับ GAB อ่ะครับ

95000 โบเดี่ยว กล่อง คลัช เฟืองท้าย ยังเหลือเลยมั๊ง อิอิ

5. 318i_GT

0
    0
    0

GAB ซื้อที่ Oak clup คับ สามหมื่นต้น รอของเดือนหนึ่ง สนใจมั้ยคับ
    สั่งพร้อมกัน เผื่อลดได้อีก อิ อิ

6. G.@.l.f. e36

[email protected]. e36 New Member Member

336
    8
    0
    ราคาช่างโหดร้าย

7. p_e36

p_e36 New Member Moderator

360
    10
    0
    เท่านั้นละ.......รุ่นเราแม่งแพง 46 แม่งถูกกว่าอีก......เก่ากว่าแพงกว่า รถใหม่กว่า.....ยิ่งเก่ายิ่งแพง....เคยถามเหมือนกัน....อิอิอิ

8. Yaa_Forplay

Yaa_Forplay New Member VIP

1,641
    3
    0
    อ่าวจิงดิ เหงรุ่นน้องมันบอกอีกราคานึง ไอเราก็เก็บตังค์อยากมีช่วงล่างเจ๋งๆ กับเค้าบ้าง
    เจอราคานี้ ไม่ไหว

9. e36 2J

e36 2J Guest

0
    0
    0
    ลองคิดดูดีๆก่อนนะครับ ไอ้95000น่ะไม่คุ้มแน่
    แต่ตัว3หมื่นกว่า ใส่มาแล้วได้ใช้มันคุ้มค่าเงิน3หมื่นกว่าบาทหรือเปล่า
    คนส่วนใหญ่ใช้แค่ไม่ถึง5พันด้วยซ้ำ
    ถ้าไม่ได้ขนาดลงแข่ง ใช้งานแบบคนขับรถเร็วทั่วไป ผมว่าชุดหมื่นกว่าหรือ2หมื่นกว่าบาทก็พอแล้ว
    พวก บิวเหลือง สปริง H&R ก็เหลือเฟือ ถ้าอยากแข็งขึ้นอีกก็สปริงไอบัค
    อยากได้โช้คปรับแข็งหน่อยก็เล่นkoni(แต่แกนมันจะเล็กพังง่ายกว่าบิวฯ)

ลองเลือกใช้ของให้คุ้มค่ากับเงินที่เสียไปนะครับ

10. suriya_200sx

suriya_200sx New Member Member

4
    0
    0
    ผมว่านะคับราคาก็ไกล้เคียงกันนะคับ.....ลองคิดดู
    ถ้าเป็นช๊อคอัพ โคนี่ สปริง ไอบัค ราคากรวมกันก็เกือบสามหมื่นแล้ว หรือ ซื้อบางที่เกินด้วยคับ(คนที่ม่ายค่อยรู้ที่ซื้อ)
    GAB ราคาม่ายเกิน สามหมื่นห้าแน่นอน ปรับหนืดได้ ปรับสูงต่ำได้
    เมื่อเปรียบเที่ยบราคากันแล้วต่างกันนิดหน่อย ผมว่า GAB น่าจะคุ้มกว่าคับใช้งานได้ ใช้แข่งได้ด้วย.......:D:D:D

11. BiG FaT

510
    4
    0
    เห็นด้วยครับที่ว่า 95000 ไม่คุ้มสำหรับการใช้งานแบบ street use แน่นอน

สำหรับการใช้งานปกติตามถนนมีซิ่งบ้างเป็นบางเวลาก็แค่ บิวเหลือง กับ H&R หรือไม่ก็ Koni กับ ไอบัค แล้วแต่จะเลือกใช้สลับกันไป ก็พอแล้ว

แต่ถ้าเราใช้งานปกติด้วยแล้วมีลงสนามด้วยในรูปแบบของ club race แล้วล่ะก็ ผมว่า GAB เป็นตัวเลือกที่น่าสนใจมากคับในงบประมาณที่ผมเอื้อมถึง

แต่(อีกครั้ง)ของแบบนี้มันขึ้นอยู่กับความพอใจส่วนบุคคลนะบางคนเหลือมากๆเค้าอาจจะไม่มายกับการซื้อช่วงล่างแพงๆมาใส่ก็เป็นได้

ป.ล.แต่ผมมายเพราะผมไม่มีตัง อิอิ
    :D:D:D

12. BiG FaT

510
    4
    0
    อ่าคุณเจ้าของกระทู้คับผมถามรายละเอียดหน่อยคับว่า GAB รุ่น SS Series เนี่ยมันปรับแข๊งอ่อนได้กี่ระดับคับ

13. suriya_200sx

suriya_200sx New Member Member

4
    0
    0
    ปรับได้ 32 ระดับคับ ปรับสูงต่ำได้คับ ใส่บอร์จ้อยได้ แต่ต้องจ่ายเพิ่ม (ออฟชั่นเสริม)
    32500 บาทคับ ผมไปสั่งมาแล้ว :D:D:D

14. BiG FaT

510
    4
    0
    โอ้วเยี่ยมเลย ใส่แล้วมาเล่าสู่กันให้ฟังด้วยนะคับว่าฟิวเป็นอย่างรัย

15. suriya_200sx

4
    0
    0
    ได้คับ ใส่แล้วจะมาเล้าให้ฟังคับ ไม่น่าเกิน 2 อาทิตย์คับ :D:D:D

16. PKS.Motorsport

PKS.Motorsport New Member Member

500
    6
    0
    ก็TEIN ซูปป้า 70 อ่ะ

17. Nick

427
    6
    0
    ใส่ supra 70 แล้ว คู่หลังแปลงไงอ่ะพี่

GAB ss เท่จิงๆ ดีกว่า e'spec อีกมั๊ง ในราคาเท่ากัน อิอิ
    e'spec หนึบนะ แต่ใส้แตก !!

18. PKS.Motorsport

PKS.Motorsport New Member Member

500
    6
    0
    ก็แปลง เลย

นี่กะว่าจะทำอยู่

แต่ไม่มีตังซื้อโช๊ค

หุหุหุ

19. T.Race

T.Race New Member Member

259
    28
    0
    ของGAB ของผม มาประมาณ กลางเดือนครับ ชุดละ 3หมื่นกว่า

20. Nick

427
    6
    0
    รู้ล่ะแปลงไง ไปเห้นรถที่แปลงมาแล้ว
    โช๊ค cusco s14 แปลงใส่ ไม่ยาก แค่ค่าครูแม่งแพงเหลือเกิน
    ทำ monza ปรับได้หมดเลยทีนี้ camber toe เพียบ

21. suriya_200sx

4
    0
    0
    แปลงไงอ่า บอกบ้างจิ หรือว่าต้องเสียค่าครูก่อน อิ อิ.....:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้