TE71 Transformer to AE86

การสนทนาใน 'AE86ers' เริ่มโดย Drift Entertainment, 11 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    ตามคำเรียกร้อง!!!

เพื่อนผมมีรถ TE71 อยู่คันนึง ซึ่งจะเอามาทำเป็นรถแข่ง เขาก็เลยให้ผมเอามาศึกษาเป็นตัวอย่างในการแปลง ให้เป็น AE86

หน้ารถผมเคยทำให้ลูกค้าแล้ว คราวนี้ผมจะลองทำท้ายดู โดยการ ตัดซุ้มเก่า แล้วเอาชุดแต่งโป่งของ ยี่ห้อ D-Max มาใส่ แล้วแปรงให้เข้ารูป ขั้นต่อไปคือ กันชนท้าย และ ไฟท้าย ถ้าหาได้

รอดูกันต่อไปครับ ผมจะ update ให้ดูกันเรื่อยๆ ไม่หวงวิชาอยู่แล้ว

ส่วนเรื่องราคาผมยังไม่รู้ เพราะต้องลองดูก่อนว่ามันยากง่ายแค่ไหน

คอยติดตามชมกันต่อไปเรื่อยๆแล้วกันนะครับ

SK Design by SKMO

2. GDMN

GDMN New Member Moderator

602
    1
    0
  3. my86

my86 New Member Moderator

1,199
    3
    0
    โช๊ค potenza คุ้นๆ อิอิ
    รอชมครับ

4. GAw_S

GAw_S New Member Member

137
    1
    0
    รอชมครับ

5. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    ก่อนใส่โป่ง ล้อหลังจะสีกับซุ้มหลัง ระยะห่างระหว่างซุ้มโป่งกับล้อคือความกว้างที่เพิ่มขึ้น และเพิ่มกันชนหลัง D-Max

6. Drift Entertainment

1,131
    18
    0
    รอกันไปก่อนเน้อ

พอดีลูกค้าเข้าเยอะ ไม่มีเวลาทำรถตัวเองอีกแล้ว

7. my86

1,199
    3
    0
    เดี๋ยวจะมีลูกค้าตังค์น้อย เอารถไปฝากเร็วๆนี้นะพี่ อิอิ

8. Drift Entertainment

1,131
    18
    0
    จะดีไหมเนียะ แต่ยินดีครับ

9. my86

1,199
    3
    0
    ขอบพระคุณในความกรุณาครับทั่นพี่
    ข้าน้อย...... ขอคาราวะ 1 จอก เอ๊ะ .... หรือ 1 ขวด 2 ขวดดี :D:D:D
    วันที่ 4 นะค๊าบ เดี๋ยวโทรนัดกัน :D:D:D:D

10. benz@

benz@ Member Member

30
    0
    6
    พี่ทำ TE 71 หรือคับ ผมมีของอยู่บ้างคับถ้าจะใช้บอกได้นะคับ

ตอนนี้มีกระจกมองข้างคับ เห็นพี่ตี๋บอกว่าเป็นกระจกสีฟ้าคับ (กระจกติดตรงประตู)

11. rud

rud New Member Member

157
    0
    0
    อยากเห็นรูปตอนเสร็จไวไวจัง

12. Drift Entertainment

1,131
    18
    0
    ขอดูขอดู

13. Drift Entertainment

1,131
    18
    0
    อยากทำให้เสร็จเร็วเหมือนกัน แต่ไม่มีเวลาให้ช่างลงมือทำซักที คันเท้าอยากเอาไป Drift แล้ว

14. my86

1,199
    3
    0
    พี่จิมมี่ มีแบบสติ๊กเกอร์ AE86ers รึยังครับ
    จะขอเอามาแปะรถอ่ะคับ

15. Drift Entertainment

1,131
    18
    0

ว่าจะทำอยู่ รอแป๊ป

16. my86

1,199
    3
    0
    OK. จ้ะ อิอิ

17. yuppie

yuppie New Member Member

11
    0
    0
    รอดู ครับ แล้วพี่ จะทำรถคันนี้ไว้ Drift หรือครับ คือชอบเหมือนกันครับ

18. Drift Entertainment

1,131
    18
    0
    มีเวลาได้ทำอีกหน่อย

te71 ช่วงท้ายจะไม่โค้ง ก็เลยต้อง เคาะ ตัด ต่อ เชื่อม ให้เข้ารูป โดยใช้ กันชน ae86 เป็นแบบ

และกำลังหาไฟท้าย 86 มาแปลงใส่ด้วย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 พฤษภาคม 2008
  19. Drift Entertainment

1,131
    18
    0
    ไว้ Drift ครับ แต่เครื่องที่พึ่งซื้อมา มันมีกำลังมากพอที่จะลง Drag ด้วย แต่ยังไม่บอกว่า เครื่องอะไร :D

20. my86

1,199
    3
    0
    เอาแล้วไง.... ท่านประธานเรา อิอิ

21. yuppie

11
    0
    0
    อย่ากเห็นเร็วๆจังเลยผมก็อยากทำเหมือนรถDriftกันครับ

22. Drift Entertainment

1,131
    18
    0
    จะทำท้ายกับหน้าก่อน

หลังคา ประตู ไว้ทีหลัง ค่อยๆทำไป คันนี้มีเวลาถึงทำได้

23. CODE L

CODE L New Member Moderator

61
    2
    0
    เจอกันชนหลังแล้วเหรอ แล้วโป๊วหลังแล้วเหรอ พรุ่งนี้ว่างๆจะแวะเข้าไป

24. 69_CrownZ

69_CrownZ New Member Member

80
    8
    0
    หุหุ รอดูโปรเจ๊คด้วยคนครับ
    จะได้เอาไปทำมั่ง อิอิ

25. tom_bk39

tom_bk39 New Member Member

53
    0
    0
    รอดูอยู่นะครับ
    ยังไงเสร็จแล้ว..ขอดูรูปด้วยนะครับ
    จะติกตามชมอย่างใกล้ชิดเลยครับ
    มันเปงฝันของผมเหมือนกัน TE71-AE86

26. Drift Entertainment

1,131
    18
    0
    รอไฟท้ายอยู่ครับ

27. yuppie

11
    0
    0
    อยากดู

อยากเห็นตัวจริงๆซักทีนะครับ ว่าจะงามหรือเปล่านะ อิอิ:D:D:D

ขอให้เสร็จเร็วๆนะครับพี่

28. รอชมคับ อยากเห็นๆ ว่าTE71(ลูกรักของผมเหมือนกัน) จะเปลี่ยนโฉมไปมากขนาดไหนน้อ

29. iZARD

iZARD New Member Member

21
    1
    0
    มาปูเสื่อรอชมด้วยคนนะครับ

30. Drift Entertainment

1,131
    18
    0
    พอดีลากไปทำเครื่องที่ P&C แต่ พี่เขาติดทำ Souped Up Thailand ก็เลย จมอยู่ที่นั่น คงต้องรอปีหน้า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้