++++***TE37 สีเขียว Takata ทำสีเสร็จแล้วค้าบบบ ลองดูนะว่าเป็นไงมั่ง ****++++

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ต๊อบ ล้อเขียว, 27 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    พอดีจะทำสีล้อใหม่อ่ะครับ สีตามในรูปเลยครับ ใครรู้โค๊ดสี ช่วยบอกผมหน่อยนะครับ ขอบคุณมากๆเลยครับ.....

นี่คือต้นแบบ View attachment 989882

Before View attachment 999424

After View attachment 1270619

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 มีนาคม 2009
  1. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    .......ล้อสีนี้ถ้าใส่..รถสีขาวนะสวยเลย

ต๊อบ ล้อเขียว ถูกใจสิ่งนี้
  2. secretz

secretz New Member Member

448
    8
    0
    งั่มๆ หา แบบสีไปเทียบ เอาเลยก็ได้คับ ป๋ม

หาม่ะยาก หรอก ........... มั่ง

อิอิ

ไงสู้ๆคับ

3. ขอบคุณครับพี่.....

หาต่อไปครับ ใครรู้ช่วยบอกหน่อย:):):)

4. หาต่อครับ UP**+++

5. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    สวยๆๆคับ

อิอิ

อีกหน่อย จามีหลากหลายสีเหมือนโปรวันไม๊เนี่ย อิอิ

6. ~DuDe~

~DuDe~ New Member Member

225
    18
    0
    เอาแบบสีไปเทียบดีกว่าคับ
    เพราะส่วนใหญ่ที่เค้าทำสีเค้าก็จะผสมขึ้นมาพ่นทั้งนั้นแหละคับ
    ไม่ค่อยมีเบอร์ตายตัว....ที่เป็นเบอร์ส่วนใหญ่จะเป็นสีหลักๆที่ใช้ในการผสมคับ

7. b a n k`

b a n k` New Member Member

21
    1
    0

พยามเสิชหาให้แล้วครับ ก็เจอเว็บนี้...
    http://forums.clubrsx.com/showthread.php?t=309808
    กระทู้นี้เหมือนจะมีหวัง แต่... สุดท้ายก็ไม่มีใครรู้ครับ
    ภาพด้านบนก็มาจากเว็บนี้แหละ :p

แนะนำเหมือนที่คนอื่นๆบอกไปแล้วคือ นำแบบสีทีชัดเจนถูกใจที่สุด ไปให้ที่อู่สีเทียบแล้วผสมเลยครับ น่าจะใกล้เคียงๆ

ตอนผมเอารถไปทำสี ก็เห็นที่อู่เค้ากำลังพ่นล้อเป็นสีเขียวนี้อยู่เหมือนกันครับ :)

8. DEAW SIGNAL*

DEAW SIGNAL* New Member VIP

421
    54
    0
    เบอร์ 34-24-35 หรือป่าวคับ อิอิอิอิอิอิอิ (สงสัยไปอ่างทองโดน จขกท กระทืบตายคาตลาดแน่ๆ ) สุ้ต่อไปต๊อบ เพื่อสีล้อที่งดงามหมดจด อิอิอิอิอิ

9. ขอบคุณทุกท่านเลยนะครับ.... คุณJern คุณDuDe คุณ Bank และคนสุดท้ายคุณเดียว ณ หนองอีแหนบ คนสุดท้ายนี้ต้องขอบคุณมากๆเลยทั้งเรื่อวสติกเกอร์(ที่บอกว่าจะส่งแต่ยังไม่ได้ส่ง)อิอิอิ ล้อเล่นนะค้าบบบบบบบบบบบ ยังไงกลับมาอ่างทองโทรมาบอกด้วยเด้อ จะพาสาวๆ(ประเภท2)ไปฝากซัก2-3 คน

10. I want color code Takata Green .....................Plese!!!!!

11. Want..............มากมายยยยยยยยยยยยย

12. meannn

meannn New Member Member

124
    8
    0
    สีแจ่มมากเลยครับ

13. PKS.Motorsport

PKS.Motorsport New Member Member

500
    6
    0
    ทำเสร็จเอามาดู มั่งเด้อ แต่ไม่ต้องเอา สาว ประเภท 2 มาน่ะ

14. เดี๋ยวจะเปิดตัวเร็วๆนี้แล้วล่ะ อิอิอิอิ ... เย็นนี้จะไปใส่แล้ววววววววว
    พรุ่งนี้จะเอารูปมาโพสต์ให้ดุนะครับ...

15. มาแว้วววววววววว....

กลับจากไปใส่แม๊กซ์มาพอขับเข้าตลาดเท่านั้นแร่ะ ...คนเขามองแปลกๆอ่ะ..อยากรู้จังว่าเขาคิดอะไรอยู่

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 มีนาคม 2009
  16. secretz

secretz New Member Member

448
    8
    0
    แล้วสรุป ไปเทียบสีใช่ไหมคับ

ไงก็ สวยคับ

แต่ให้ดี ทำสีรถสีขาว ด้วยแหล่มไปเลยคับ

17. เทียบสีครับพี่....กว่าจะได้สีนี้เหงื่อตกเลย เหอๆๆๆ

ขอบคุณทุกๆท่านเลยนะครับที่ช่วยแนะนำและติชม เจอก็ทักทายกันได้นะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 มิถุนายน 2008
  18. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    แม็กสีนี้ใส่รถสีทึบๆนี่แจ๋วเลยนะ

19. Aof_Car selection shop

Aof_Car selection shop New Member Member

941
    14
    0
    สวยงามครับ แจ่มเลย

20. wittayakorn

wittayakorn New Member Member

207
    3
    0
    สวยดีครับท่าน

21. แนะนำให้เอาตัวครอบตรงกลางออกครับ เพื่อความเนียน

22. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    สวยงามคร้าบบ. .

23. Mr.kALOn

Mr.kALOn New Member Member

18
    3
    0
    ตามมาเม้น อิอิ คันเดียวในอ่างทอง

24. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    สวย ๆ ค๊าบ........

25. jirayu

jirayu New Member Member

252
    10
    0
    จี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

26. ToPmAn

ToPmAn New Member Member

626
    56
    0
    ล้อเขียวโดนใจจริงๆครับ

27. Nung_Maesot

Nung_Maesot New Member Member

831
    2
    0
    ล้อ เขียว เฟี้ยวทุกคัน สวยคับๆ

28. RA 720

RA 720 Well-Known Member Member

1,137
    88
    48
    สีนี้มั่นใจสุดฤทธิ์ ไปไหนเด่นแน่ พกความมั่นใจมาเต็มแม็กซ์ สวยครับ

29. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    สีออกมาใกล้เคียงเลยครับ สวยๆ

แต่แนะนำให้เอาฝากลางล้อออกด้วยคน จะได้เนียนๆ;)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้